പശ്ചിമബംഗാളിലും ജമ്മുകാശ്മീലിലുമുള്ള അക്രമങ്ങൾ, എന്നാൽ 63%
പശ്ചിമബംഗാളിലും ജമ്മുകാശ്മീലിലുമുള്ള അക്രമങ്ങൾ, എന്നാൽ 63%
May 7, 2019
ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019: 'നയതന്ത്രവും പ്രതിരോധ നയവും ഇപ്പോൾ ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല' എന്ന് അമിത് ഷാ പറയുന്നു
ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019: 'നയതന്ത്രവും പ്രതിരോധ നയവും ഇപ്പോൾ ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല' എന്ന് അമിത് ഷാ പറയുന്നു
May 7, 2019
ഒഡീഷ സർക്കാർ 1000 കോടി അനുവദിച്ചു; മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്നായിക്കിനെ പ്രധാനമന്ത്രി പ്രശംസിച്ചു

ഭുവനേശ്വർ: 1000 കോടി രൂപയുടെ അധിക സഹായം പ്രഖ്യാപിച്ചു

ഒഡീഷ

, PM

നരേന്ദ്ര മോഡി

തിങ്കളാഴ്ച മുഖ്യമന്ത്രി മുഖ്യമന്ത്രിയെ പ്രശംസിച്ചു

നവീൻ പട്നായിക്

ഉടൻതന്നെ പുനരുദ്ധാരണ പ്രവൃത്തി തുടങ്ങാൻ

ചുഴലിക്കാറ്റ്

കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാനവും തമ്മിലുള്ള “പൂർണമായ ഏകോപനം” മാഞ്ഞുപോയിരുന്നു.

സംസ്ഥാനത്തിന് 381 കോടി രൂപ അനുവദിച്ചിരുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ചയുണ്ടായ ചുഴലിക്കാറ്റിൽ 38 പേർ മരിച്ചു. ചുഴലിക്കാറ്റ് പ്രവചിക്കപ്പെട്ട കഴിഞ്ഞ ഏഴുദിവസങ്ങളിൽ കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാനവും തമ്മിലുള്ള തികഞ്ഞ ഏകോപനമുണ്ടായിരുന്നു, ആശയവിനിമയം പൂർണമായിരുന്നു, സംസ്ഥാന സർക്കാർ വളരെ പ്രോത്സാഹജനകവും പ്രതികരിക്കുന്നതുമായിരുന്നു, “മോഡി പറഞ്ഞു, കയ്പേറിയ

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണം

തിരികെ ബർണറിലേക്ക്.

പട്നായിക്കിുമായി പ്രധാനമന്ത്രി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ഈ കാലയളവിൽ കേന്ദ്രം 17,000 കോടിയുടെ ദീർഘകാല പാക്കേജ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇത് ദുരന്തനിറഞ്ഞ ഊർജ്ജം, പാർപ്പിട സൗകര്യങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുക എന്നിവയായിരുന്നു.

പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങൾ

ഫൈലിൻ (2013), ഹുദ്ഹുഡ് (2014), വരൾച്ച (2015), ടിറ്റ്ലി (2018), ഇപ്പോൾ ഫാനി എന്നിവ രാജ്യത്തെ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയെ ബാധിച്ചു. ഈ ദുരന്തങ്ങളെ നേരിടാനും അതിനുശേഷമുള്ള പുനഃസ്ഥാപനത്തിലും സംസ്ഥാനത്തിന് വൻതോതിൽ വിഭവങ്ങൾ ചെലവഴിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇത് സാമ്പത്തിക വളർച്ചയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദുരന്തങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. പ്രത്യേക ലക്ഷണത്തിനായുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ആവശ്യം കേന്ദ്രം പുനഃപരിശോധിക്കണം-നവീൻ പറഞ്ഞു. 12 ലക്ഷത്തിലധികം പേരെ സുരക്ഷിതമായി രക്ഷിക്കാൻ ഒഡീഷ ഒരു ദുരന്തത്തിന്റെ ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര നിലവാരം സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്ന് നവീൻ പറഞ്ഞു. ഒഡീഷയെ ദുരിതാശ്വാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി നിർമിക്കുന്നതിനുള്ള ബഞ്ച്മാർക്ക് സ്ഥാപിക്കാൻ സമയമുണ്ടെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

വലിയ ഒഴിപ്പിക്കൽ വ്യായാമവും പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രശംസ പിടിച്ചു. “12 ലക്ഷം പേരെ രക്ഷപ്പെടുത്തുന്നത് ഒരു ചെറിയ പോരായ്മയല്ല,” മോഡി പറഞ്ഞു, “അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങൾ കേടുപാട് വീണ്ടെടുക്കാൻ കഴിയും, പക്ഷേ ജീവൻ അല്ല”. പിന്നീട്, ട്വിറ്റുകളുടെ പരമ്പരയിൽ മോഡി പറഞ്ഞു, അടിസ്ഥാന സൗകര്യവികസന, വൈദ്യുതി ലൈനുകൾ, കൃഷിസ്ഥലങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായി കേടുപാടുകൾ തീർക്കാൻ എല്ലാ നടപടികളും കൈക്കൊള്ളും.ആദ്യകാലങ്ങളിൽ റോഡുകളും റെയിൽവേ ലൈനുകളും അറ്റകുറ്റപ്പണികൾ നടത്തുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ചോദിച്ചു. കൃഷിക്കാർക്ക് തങ്ങളുടെ വിള ഇൻഷ്വറൻസ് ലഭിക്കുന്നു.

# തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾവീതം

മോഡി മീറ്റർ

Comments are closed.