പോൾ: വാൽവേഡ ഉപേക്ഷിച്ചാൽ, നിങ്ങൾ ബാഴ്സ കോച്ച് ആരായിരിക്കും? – ഇംഗ്ലീഷ്
പോൾ: വാൽവേഡ ഉപേക്ഷിച്ചാൽ, നിങ്ങൾ ബാഴ്സ കോച്ച് ആരായിരിക്കും? – ഇംഗ്ലീഷ്
May 10, 2019
നൊവാക് ജോക്കോവിച്ചിനെ റോജർ ഫെഡറർ തകർത്തു
നൊവാക് ജോക്കോവിച്ചിനെ റോജർ ഫെഡറർ തകർത്തു
May 10, 2019
ഓസീസ് ടീമിന് ലോകകപ്പ്, ആഷസ് പരമ്പര
Australian Team to Visit WW1 Battlegrounds Ahead of World Cup & Ashes

2019 ലെ ലോകകപ്പ്, ആഷസ് പരമ്പരയ്ക്കായി അഞ്ചുമാസത്തെ പര്യടനത്തിനുള്ള ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനം നടത്തുന്നതിനു മുമ്പ് ഗള്ളിപോളി പെനിൻസുലയിൽ ഒന്നാം ലോകമഹായുദ്ധ യുദ്ധത്തിൽ സന്ദർശിക്കാൻ ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീം തുർക്കിയിൽ നിർത്തും.

“ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ എവിടെയായിരുന്നാലും, നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് ദീർഘനേരം പ്രചരിക്കുന്നതിന് ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്കുള്ള വഴിയിൽ, ഒന്നിച്ചു വിജയിക്കുന്നതിനായും വിജയിക്കുന്നതിലും ഇത് ഒരു യഥാർഥ ഉത്തേജകരായിരിക്കും,” 2001-ൽ ഗില്ലിപ്പോലി പര്യടനത്തെ നഷ്ടപ്പെട്ട ലാംഗെർ പറഞ്ഞു, സ്റ്റീവ് വോയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടീമിനൊപ്പം ഈ ആഴ്ച SEN ന്റെ Whateley പ്രോഗ്രാമിൽ.

ലാംഗെർ ആദ്യ അസൈൻമെൻറിനു മുൻപായി നോർത്ത് ഫ്രാൻസിലെ ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഐ യുദ്ധത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീം സന്ദർശിച്ചിരുന്നു.

“ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്കുള്ള വഴിയിൽ ഞങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ വർഷം വെസ്റ്റ് ഫ്രാഞ്ചിൽ വെച്ച് ആൺകുട്ടികളെ എടുത്തിരുന്നു. ജൂലൈ 14 ന് ലോർഡ്സിൽ നടന്ന ലോകകപ്പ് ഫൈനലിൽ ഞങ്ങൾ” ഫിൽ ലില്ലി മുതൽ ലോർഡ്സ് വരെ “ഒരു പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചു,” ലാംഗെർ വിശദീകരിച്ചു.

“ഇത് വളരെ ഗംഭീരമായിരുന്നു, ആൺകുട്ടികളുടെ അവിശ്വസനീയമായ ഒരു ജീവിതാനുഭവമായിരുന്നു അത്, ഞങ്ങളുടെ ചരിത്രത്തിന്റെ വ്യത്യസ്ത അനുഭവങ്ങളും വ്യാഖ്യാനങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് ടീമിനെയും കൂട്ടിയിണക്കി.

“ഞങ്ങളുടെ ചരിത്രത്തേയും കുറേകാലത്തെ വിനയത്തേയും കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ ഒരുപാട് സംസാരിക്കുന്നു.”

ഓസ്ട്രേലിയയുടെ സ്റ്റീവ് വോയും നഥാൻ ബ്രാക്കനും അൻസാക് കോവിലെ ഒരു ശ്മശാനത്തിൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീം ഗള്ളിപോളി (ഗറ്റി) ഓസ്ട്രേലിയയുടെ സ്റ്റീവ് വോയും നഥാൻ ബ്രാക്കനും അൻസാക് കോവിലെ ഒരു ശ്മശാനത്തിൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീം ഗള്ളിപോളി (ഗറ്റി)

അതേസമയം, റിക്കി പോണ്ടിംഗ് അസിസ്റ്റന്റ് പരിശീലകനായി ടീമിനൊപ്പം ചേരും, 2001 ൽ ഗള്ളിപോളിയിലേക്കുള്ള യാത്ര അവിസ്മരണീയമാക്കി.

“ആ യാത്രയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും ആസകലം വരുത്തിവെച്ച കാര്യം ANZAC ആത്മാവ് എന്താണെന്നതാണ്.

“ഇത് ആധുനിക ആസ്ട്രേലിയൻ വ്യക്തിയെപ്പോലും തരം തിരിക്കുന്നതാണ്” പോണ്ടിംഗ് പറഞ്ഞു. “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള യാത്രക്കിടെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിൽ ധാരാളം പ്രതിപക്ഷ ടീമുകൾക്കെതിരായി ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാൻ എനിക്ക് ധാരാളം അവസരമുണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഒരുപാട് ആളുകളുണ്ട്.

“നിങ്ങളുടെ ഇണയെ സഹായിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആഗ്രഹം, പ്രതിസന്ധിയുടെ പ്രതികരണത്തിൽ സഹായിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടം.”

ജൂലൈ 1 ന് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെതിരെ ബ്രിസ്റ്റോലിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പ് ക്യാമ്പയിൻ ആരംഭിക്കും.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: മേയ് 10, 2019, 4:56 AM ന്യൂഡൽഹി

Comments are closed.