അപൂർവമല്ലാത്തതിനാൽ രോഗം സംബന്ധിച്ച ബോധം കുറവാണ്

രോഗനിർണ്ണയത്തിനുള്ള കാലതാമസം രോഗികൾക്ക് കഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. അവരിൽ പലർക്കും ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിലാണ് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത്. ഈ അപൂർവ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് പൊതുജന അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് മെയ് 10 ന് ലോക ലൂപസ് ദിനം ആചരിക്കുകയാണ്. രമേഷ് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് ഹോസ്പിറ്റലുകളുമായി വുഡ്ലൂടി നരേന്ദ്ര, വാതരോഗ വിദഗ്ധൻ, ലൂപ്പസ് സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് എന്നിവർ പറഞ്ഞു.

ഹിന്ദു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ഡോ നരേന്ദ്ര രോഗം അപൂർവ കാരണം അവബോധം ല്യൂപ്പസ് കുറിച്ച് കുറവായിരുന്നു പറഞ്ഞു. 1970 കളിലെ അസുഖം കാരണം സ്വയം രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയുടെ ആഘാതം കുറഞ്ഞു.

വിദേശ ആക്രമണകാരികൾ

ശരീരത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലും ഭാഗം – തൊലി, സന്ധികൾ, രോഗിയുടെ ആന്തരിക അവയവങ്ങൾ – മോശമായി കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കുന്നു. ഇത് ഒരു ദീർഘമായ രോഗമായാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. കാരണം, ലക്ഷണങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും ആറ് ആഴ്ചയിലും പല വർഷങ്ങളിലും കൂടുതലായി നിലനിൽക്കും. സ്വയം രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയാണ് ഈ വിദേശ ആക്രമണകാരികളും ശരീരത്തിൻറെ ആരോഗ്യകരമായ ടിഷ്യുവും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം പറയാൻ കഴിയാത്തത്. ഫലമായി ആരോഗ്യ കോശങ്ങളുടെയും ആക്രമണത്തെയും നശിപ്പിക്കുന്നതിനെയും പ്രതിദ്രവികസനം സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നു. ശരീരത്തിലെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ വീക്കം, വേദന, ക്ഷതം എന്നിവ ഈ ആന്റിബോഡികൾക്ക് കാരണമാകുന്നു.

ഈ രോഗം മൂലം ആയിരക്കണക്കിന് രോഗികളെ ബാധിച്ചതായി ഡോ. നരേന്ദ്ര പറഞ്ഞു. പനി, രക്തം കട്ടിലുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ ചർമ്മപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുന്നതുവരെ കാലതാമസമുണ്ടാകാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ലുപ്പസിന്റെ കൈവശമുള്ളവർക്ക് ഹൃദയാഘാതം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടാകാം. ഡോ. നരേന്ദ്ര പറഞ്ഞു. വൈകിപ്പോയെന്ന് കണ്ടെത്തിയവർക്കു മാത്രമേ 50% ജീവൻ നിലനിർത്താൻ കഴിയൂ.

ലുപ്പസ് മസ്തിഷ്കത്തിൽ നിന്ന് ജീവൻ-ഭീഷണിയാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, ഒരു ഡോക്ടറിന് മാത്രമേ അതു കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയൂ. നല്ല വൈദ്യചികിത്സയുമായി രോഗബാധിതരായ എല്ലാവർക്കും പൂർണ്ണ ജീവിതം നയിക്കുമെന്ന് ഡോ. നരേന്ദ്ര പറഞ്ഞു.

“ല്യൂപ്പസ് ഒരു മൾട്ടിഫാക്ടിയം രോഗം ആണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അത് + ഒരു പകർച്ചവ്യാധി അല്ല, ഇത് തികച്ചും ജനിതകമല്ല. ല്യൂപ്പസ് കാൻസറിനെ പോലെയോ അല്ലെങ്കിൽ കാൻസുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതോ അല്ല, ചില ചികിത്സാരീതികളിൽ കാൻസറിനു സമാനമായിരിക്കും, ഉദാഹരണത്തിന് കീമോതെറാപ്പി. രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങൾ നിർജ്ജലീകരണം ചെയ്യുന്നതിൽ എച്ച്ഐവി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെ ലൂപസ് താരതമ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല.