പിന്നീടുള്ള ജീവിതത്തിൽ മരണനിരക്കിൽ 21% വർദ്ധിച്ചു

എച്ച് ഐ വി അണുബാധയെത്തുടർന്ന് ജീവിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആദ്യ ശിശുക്കൾക്ക് യുവാക്കൾ മരിക്കാനുള്ള സാധ്യത ഏറെയാണെന്ന് ഒരു പഠനം പറയുന്നു.

ബെർക്ലിയിലെ കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ പറയുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ജനിച്ച രണ്ടു കുട്ടികളിൽ ജനിതകമാറ്റം വരുത്തിയ ഒരു ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞൻ മരണാനന്തര ജീവിതത്തിൽ മരണനിരക്കിൽ 21 ശതമാനം വർദ്ധനവുണ്ടായിരുന്നു. ബ്രിട്ടീഷ് ഡാറ്റാബേസിൽ ബ്രിട്ടീഷ് ഡാറ്റാബേസിൽ 4,00,000-ത്തിൽ അധികം ജനിതക ശസ്ത്രക്രിയയും, ആരോഗ്യസംബന്ധമായ വിവരങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ജീനുകളുടെ രണ്ട് ജേണലുകളുള്ള ആളുകൾക്ക് 41 നും 78 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ മരണ നിരക്ക് വളരെ കൂടുതലാണ്. അല്ലെങ്കിൽ പകർപ്പുകൾ ഇല്ല.

ഇൻഫ്നുവെൻസ രോഗം മൂലം മരണനിരക്ക് നാലു മടങ്ങ് വർദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുള്ള ജീനുകളുടെ രണ്ട് പരിവർത്തന പകർപ്പുകൾ CCR5 എന്ന മുൻ പഠനങ്ങളിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ സിആർആർ 5 കോഡുകൾക്ക് നിരവധി പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ കാരണം വിശദീകരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ പറയുന്നു.