ഇത് പ്രത്യേക മേഖലയെ സ്വാധീനിക്കും

ഇൻറർനെറ്റിലെ പ്രത്യേക ബ്രെയിൻ മേഖലകൾ മാറ്റുകയും ഞങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധ ശേഷി, മെമ്മറി പ്രോസസ്, സോഷ്യൽ ഇടപെടൽ എന്നിവയെ സ്വാധീനിക്കുകയും ചെയ്യാം. വേൾഡ് സൈക്യാട്രിയിലെ ജേർണൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണം, ഇന്റർനെറ്റിന് പ്രത്യേക മേഖലകളിൽ സൂക്ഷ്മമായതും സുസ്ഥിരമായതുമായ വ്യത്യാസങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ്.

യുകെയിലെ ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും യു.എസിലെ ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഗവേഷകർ, ഇൻറർനെറ്റ് കോഗ്നിറ്റീവ് പ്രക്രിയകളെ എങ്ങനെ വ്യത്യാസപ്പെടുത്തുമെന്ന് അന്വേഷിച്ച സിദ്ധാന്തങ്ങൾ.

“ഈ റിപ്പോർട്ടിലെ പ്രധാന കണ്ടെത്തലുകൾ മസ്തിഷ്കത്തിലെ നിരവധി പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്തുമെന്നതാണ്,” ഓസ്ട്രേലിയയിലെ പടിഞ്ഞാറൻ സിഡ്നി സർവകലാശാലയിലെ സീനിയർ റിസർച്ച് ഫെലോറായ ജോസഫ് ഫിർത്ത് പറഞ്ഞു. ഇൻറർനെറ്റിൽ നിന്ന് അനന്തമായ പ്രചോദനങ്ങളും അറിയിപ്പുകളും ശ്രദ്ധയിൽ പെടുന്നു. ഇത് ഒരൊറ്റ ദൗത്യത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ശേഷി കുറയ്ക്കുമെന്നും ഫേർത്ത് പറഞ്ഞു.

“ഇപ്പോൾ ലോകത്തിലെ യഥാർഥ വിവരം ഞങ്ങളുടെ വിരൽത്തുമ്പിൽ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ഉണ്ട്, ഞങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കുന്ന രീതികളും, മൂല്യവും, വസ്തുതകളും അറിവുകളും സമൂഹത്തിലും, തലച്ചോറിനിലും മാറ്റാൻ തുടങ്ങുമെന്ന് തോന്നുന്നു.” .