വായ്പ സംസ്കാരത്തിൽ പരിഷ്കരിച്ച മാർഗനിർദേശങ്ങൾ ആർബിഐ ഗവർണർ ഷക്തികാന ദാസ് – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
വായ്പ സംസ്കാരത്തിൽ പരിഷ്കരിച്ച മാർഗനിർദേശങ്ങൾ ആർബിഐ ഗവർണർ ഷക്തികാന ദാസ് – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
June 8, 2019
പുതിയ വജ്രം വാട്സൺ അപെക്സ് ലെജന്റ്സ് മെറ്റാ – ഡെക്സെറ്റോ എങ്ങിനെയാണ് മാറ്റുന്നത് എന്ന് ഷാത്ത് വിശദമാക്കുന്നു
പുതിയ വജ്രം വാട്സൺ അപെക്സ് ലെജന്റ്സ് മെറ്റാ – ഡെക്സെറ്റോ എങ്ങിനെയാണ് മാറ്റുന്നത് എന്ന് ഷാത്ത് വിശദമാക്കുന്നു
June 9, 2019
ടെന്നീസ് ലോക റാങ്കിംഗിൽ റോജർ ഫെഡറർക്ക് മുൻതൂക്കം

2005 ൽ ഒരു 18 വയസുകാരനായ റഫേൽ നദാൽ ഏറ്റവും മികച്ച റോളിൻ ഗാരോസ് അരങ്ങേറ്റം (പാരിസ് ഒഴിവാക്കി 2003 ലും 2004 ലും പരുക്കേറ്റപ്പോൾ), ആദ്യ വിജയത്തിൽ ഏഴ് വിജയങ്ങൾ നേടിയതും ചരിത്രപുസ്തകങ്ങളിലേക്ക് തന്റെ പേര് ചേർക്കുന്നതും.

അടുത്ത 14 വർഷത്തിനിടയിൽ, പാരീസിൽ തോറ്റെന്ന നാദൽ, 94 വിജയങ്ങളിൽ നിന്ന് 92 വിജയങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കി, വെള്ളിയാഴ്ച റോജർ ഫെഡററെ തോൽപ്പിച്ച് ഈ വാരം മറ്റൊരു ഫൈനലിൽ എത്തി. അങ്ങനെ, ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യ കളിക്കാരനായിരുന്നു നഡാൽ. സിംഗിൾ മേജർ (അവിശ്വസനീയമായ 15 പ്രകടനങ്ങളിൽ നിന്ന്) 12 ഫൈനലുകളിലൊരാളാണ് നദാൽ. രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ ഫെഡറർ 11 വിംബിൾഡൺ കിരീടം നേടിയിരുന്നു.

മോണ്ടെ കാർലോ, ബാഴ്സലോണ, മാഡ്രിഡുകളിലെയും സെമിഫൈനലിൽ മൂന്ന് സെമിഫൈനലുകൾക്കുശേഷം റഫ റൗണ്ടൻ ഗാരോസിൽ ശക്തമായ തിരിച്ചുവരവ് നടത്തി. ഫൈനലിൽ ഫെഡറർക്ക് നൊവാക് ജോക്കോവിക്, ഡൊമിനിക് തീം എന്നിവരെ നേരിടും. സെമി ഫൈനൽ മത്സരം പൂർത്തിയാക്കാൻ

സിംഗിൾ ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ഫൈനലിൽ ഏഴ് തവണയെങ്കിലും ഏഴ് കളിക്കാരും, ഓപ്പൺ ഗോളും, ജിമ്മി കോനേർസ്, ഇവാൻ ലെൻഡൽ, ബോറിസ് ബെക്കർ, പീറ്റ് സാംപ്രസ്, റോജർ ഫെഡറർ, റാഫേൽ നദാൽ, നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് (ഒരു തകരാറിലല്ല). അവരിൽ അഞ്ചുപേർ ഒരേ കിരീടത്തിന് എട്ടുമണിക്കൂറോളം പോരാടാൻ അവസരം കിട്ടി.

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ വിംബിൾഡൺ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ റോജർ ഫെഡറർ കൂടുതൽ കൂടുതൽ പോയിന്റ് നേടിക്കൊണ്ടിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ നഡാലിന് കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷത്തിനിടയിൽ നടന്ന മറ്റൊരു അവിസ്മരണീയ പ്രകടനവുമായി മുന്നോട്ട് പോകാൻ കഴിഞ്ഞത് നഡാലിന് കഴിഞ്ഞ വർഷം 11 ടൈറ്റിൽ നേരിടേണ്ടി വന്നു.

ഒരു ടൂർണമെന്റിൽ 12 എടിപി ഫൈനലുകളുമായി റോജർ ഫെഡറർക്ക് ശേഷം രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരനായ നദാൽ രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരനായി മാറി. മോൺറ്റോ കാർലോയിലും പാരീസിൽ കഴിഞ്ഞവർഷം റോജർ ഫെഡറർക്കൊപ്പവും റൊണാൾഡും. 14 തവണ ബേസലിലും ഹോംലിലും.

Comments are closed.