ഏറ്റവും മികച്ച 5 Xbox പ്രസ് കോൺഫറൻസ് അറിയിപ്പുകൾ – IGN
ഏറ്റവും മികച്ച 5 Xbox പ്രസ് കോൺഫറൻസ് അറിയിപ്പുകൾ – IGN
June 10, 2019
ദയവായി ഞങ്ങളോട് ഐഫോൺ പറയുക 11 ഇതുപോലെ തോന്നില്ല – ടോമിന്റെ ഗൈഡ്
ദയവായി ഞങ്ങളോട് ഐഫോൺ പറയുക 11 ഇതുപോലെ തോന്നില്ല – ടോമിന്റെ ഗൈഡ്
June 10, 2019
ഐഒഎസ് 13 പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിങ്ങളെ ട്രാക്കുചെയ്ത് എവിടെ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ അറിയിക്കും, മൾട്ടി-കാം പിന്തുണ പുതിയ ഐഫോൺ, ഐപാഡ് ഡിവൈസുകൾ വരുന്നു – NDTV വാർത്ത

ഈ വർഷം ആപ്പിളിന്റെ ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഡബ്ല്യു.ഡിയുടെ (ലോകവ്യാപകമായി ഡെവലപ്പേഴ്സ് കോൺഫറൻസിൽ) ഏറ്റവും വിറ്റഴിയുന്ന പോയിന്റാണ് സ്വകാര്യത. IOS 13, macOS എന്നിവയിൽ ചെറിയ, ശക്തമായ, സ്വകാര്യത കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള സവിശേഷതകളുള്ള ഒരു കൂട്ടം ചേർക്കാൻ ആപ്പിൾ ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്ത് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ആധികാരികമായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്ത് ഉപയോക്താക്കളെ ആധികാരികമാക്കാൻ ഒരു ഡവലപർമാരെ അനുവദിക്കുന്നതിൽ നിന്നും, ആപ്പിൾ അതിന്റെ ഒരു സ്വകാര്യതയിലേക്ക് കുതിക്കുക. ഓരോ ദിവസവും, ഡെവലപ്പർമാർ പുതിയ ഐഒഎസ് കണ്ടെത്തുന്നു 13 ആപ്പിളിന്റെ വലിയ സ്വകാര്യതാ പുഷ് അനുപമമായ സവിശേഷതകൾ.

ഐഒഎസ് 13 ൽ , ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ലൊക്കേഷൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള അവരുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ ആപ്പിൾ കൂടുതൽ എളുപ്പമാക്കുന്നു. നിരവധി കാരണങ്ങളാൽ അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷൻ വിശദാംശങ്ങൾ ആവശ്യമായി വരും, പക്ഷേ ഈ വിശദാംശങ്ങൾ ആക്സസ്സുചെയ്യാൻ മറ്റെല്ലാ അപ്ലിക്കേഷനുകളും നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.

ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷൻ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്ന സമയത്ത് ഐഒഎസ് 13 ഡവലപ്പർ ബീറ്റ പോപ്പ്-അപ്പ് അറിയിപ്പുകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതായി കാണപ്പെടുന്നു, 9to5Mac റിപ്പോർട്ടുകൾ . ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ ട്രാക്കുചെയ്യുന്ന എല്ലാ ലൊക്കേഷൻ ഡാറ്റയുടെയും ഒരു മാപ്പിൽ ഈ അറിയിപ്പിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും. പശ്ചാത്തലത്തിലെ ലൊക്കേഷൻ ഡാറ്റ പിടിച്ചെടുക്കുന്നതിനുള്ള അപ്ലിക്കേഷൻ ഡവലപ്പറിന്റെ കാരണവും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും.

ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ലൊക്കേഷൻ വിവരങ്ങളിലേക്ക് ആപ്ലിക്കേഷൻ ആക്സസ് നൽകുന്നത് തുടരാനോ അല്ലെങ്കിൽ ‘ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ മാത്രം’ എന്നതിലേക്ക് സ്വിച്ച് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാം. ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഡിസി 2019 പ്രമാണിച്ച്, ആപ്പിളും ഐഒഎസ് 13 ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ഉപയോക്താക്കളെ അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് ഒരുതവണ മാത്രമേ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കൂ എന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്. അപ്ലിക്കേഷൻ വീണ്ടും തുറക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷൻ ഡാറ്റ ചോദിക്കാൻ ഇപ്പോഴും അനുമതി ചോദിക്കും.

ആപ്പോളിലെ മറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ അവ എല്ലായ്പ്പോഴും പിന്തുണയ്ക്കില്ല, കാരണം ലൊക്കേഷൻ ട്രാക്കിങ്ങിൽ (tvOS, macos എന്നിവയിൽ), watchOS ലും ഇത് ആവശ്യമില്ല.

അതിന്റെ സ്വകാര്യത കേന്ദ്രീകൃത സവിശേഷതകൾ കൂടാതെ, iOS 13 മൾട്ടി-കാം പിന്തുണ ലഭ്യമാണ്. ഒന്നിലധികം മൈക്രോഫോണുകളിലും ക്യാമറകളിലും നിന്നുള്ള ഫോട്ടോകളും വീഡിയോയും മെറ്റാഡാറ്റയും വീഡിയോയും ഡെപ്ത്തും ഒറ്റഒരു iOS ഉപകരണത്തിൽ ഒരേസമയം കൈമാറാൻ അപ്ലിക്കേഷനുകളെ മൊബൈൽ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം അനുവദിക്കും.

വ്വ്ദ്ച് സമയത്ത്, ആപ്പിൾ എക്സിക്യൂട്ടീവുകളും പ്രകടമാക്കിയ ഒരു അവതരണ വേളയിൽ പുതിയ സവിശേഷത. കപെർടിനോ ആധാരമാക്കിയ കമ്പനിയാണ് വീഡിയോ റെക്കോർഡിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. മുൻ ക്യാമറയുടേയും പിൻക്യാമറയുടേയും ക്യാമറയിൽ നിന്ന് വീഡിയോ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

ഡ്യുവൽ TrueDepth ക്യാമറകൾ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ ഡവലപ്പർമാരെ ഈ ഫീച്ചർ പ്രാപ്തമാക്കും, സ്ട്രീമുകളുടെ കോമ്പിനേഷനും ഇത് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ഐഒഎസ് 13 ലെ മൾട്ടി-ക്യാം ഫീച്ചർ ഐഫോൺ XS, iPhone XS മാക്സ്, ഐഫോൺ XR, iPad Pro എന്നിവയിൽ മാത്രം പരിമിതമായിരിക്കും. പരിമിതമായ വിഭവങ്ങൾ മൂലം, ഐഫോണുകളും ഐപാഡുകളും ഒന്നിലധികം കാമുകളുടെ ഒരു സെഷൻ മാത്രം കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയുമെന്ന് ആപ്പിൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ഐഒഎസ് 13 ൽ വരുന്ന മറ്റൊരു ക്യാമറ ഫീച്ചർ സെമാന്റിക് സെഗ്മെന്റേഷൻ മാറ്റെസ് ആണ്. ഈ സവിശേഷത, ചർമ്മം, മുടി, പല്ല് തുടങ്ങിയവ പോലുള്ള ഇനങ്ങളെ തിരിച്ചറിയാൻ ഒരു എപിഐയെ സഹായിക്കും. ഇത് ഉപയോക്താക്കളുടെ ഫോട്ടോകൾക്കുള്ള വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റുകളുടെ ഒരു ശ്രേണി ചേർക്കുന്നതിന് ഡെവലപ്പർമാരെ സൃഷ്ടിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

Comments are closed.