ലങ്ക സ്കോർ: ശ്രീലങ്കയ്ക്കെതിരെ ശ്രീലങ്ക ലൈവ് ക്രിക്കറ്റ് സ്കോറർ, BAN വേൾഡ് സ്മാൾ ഫുട്ബാൾ, ഐസിസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് ബ്രിസ്റ്റളിൽ, സി.ഡബ്ല്യു.സി 2019, ശ്രീലങ്ക
ലങ്ക സ്കോർ: ശ്രീലങ്കയ്ക്കെതിരെ ശ്രീലങ്ക ലൈവ് ക്രിക്കറ്റ് സ്കോറർ, BAN വേൾഡ് സ്മാൾ ഫുട്ബാൾ, ഐസിസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് ബ്രിസ്റ്റളിൽ, സി.ഡബ്ല്യു.സി 2019, ശ്രീലങ്ക
June 11, 2019
വോൾട്ടാസ് സി.ഒ.ഒ അഭിജിത് ഗജന്ദ്രഗഡ്കർ രാജിവെച്ചു – മണി കൺട്രോൾ
വോൾട്ടാസ് സി.ഒ.ഒ അഭിജിത് ഗജന്ദ്രഗഡ്കർ രാജിവെച്ചു – മണി കൺട്രോൾ
June 12, 2019
ആദ്യത്തെ ചിത്രം ഓഫ് എയർഫോഴ്സ് ഇൻ -32 കാഷ് സൈറ്റ് പ്രദർശനങ്ങൾ, ചാരിഡ് ട്രീസ്
ജോർഹട്ട്:

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ബോർഡിൽ നിന്ന് കാണാതായ അൻ -32 വിമാനം തകർന്ന് വീണ വിമാനം ഇന്ത്യൻ വായുസേന എട്ട് ദിവസം നീണ്ട അന്വേഷണത്തിനു ശേഷം അരുണാചലിൽ കണ്ടെത്തി. ക്രാഷ് സൈറ്റിന്റെ ആദ്യ ചിത്രം മുകളിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് പകർത്തി സ്രോതസുകളുമായി പങ്കുവെച്ചാണ് വിമാനം തകർത്തത്. വിമാനം തകർത്ത് മരങ്ങൾ കവർന്നപ്പോൾ അത് വലിയൊരു തീപിടിക്കുകയായിരുന്നു.

സിയാങ് ജില്ലയിലുള്ള പായം സർക്കിളിൽ ആണ് സ്ഫോടനമുണ്ടായത്. ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേനയുടെ മി -17 ഹെലികോപ്ടർ 12,000 അടി ഉയരത്തിലാണ് കണ്ടത്.

ഹെലികോപ്റ്റർ തകർന്നു വീഴുകയായിരുന്നുവെന്ന് എയർ ഫോഴ്സ് പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ലാൻഡിംഗ് സൈറ്റും തിരിച്ചറിഞ്ഞു. അതിരാവിലെ തന്നെ ഹെലികോപ്ടറുകളുടെ രക്ഷാപ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങും. രാത്രിയിൽ തകർന്ന സ്ഥലത്ത് ഗ്രൗണ്ട് സൈന്യം തുടരും.

അസമിലെ ജോർഹട്ടിൽ നിന്ന് അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ മെചുകയിലെ ഒരു വിദൂര സൈനിക ലാൻഡിംഗിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്തു. ജൂൺ 3 ന് ഒരു മണിയോടെയായിരുന്നു അപകടം.

വ്യോമസേന-130 ജെ ട്രാൻസ്പോർട്ട് എയർക്രാഫ്റ്റ്, സുഖൊയി സു -30 ഫയർ ജെറ്റുകൾ, നാവി പി 8-1 എന്നീ വിമാനങ്ങളും വിമാനം, വ്യോമസേന, ആർമി ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ തുടങ്ങിയ വിമാനങ്ങൾ വിമാനത്തിലുണ്ടായിരുന്നു. ഐഎസ്ആർഒ ഉപഗ്രഹങ്ങളും ആളില്ലാത്തതുമായ ഡ്രോണുകളും സെർച്ച് സർവീസുകളിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

കഠിനമായ ഭൂപ്രകൃതിയും മോശമായ കാലാവസ്ഥയും കാരണം തിരയൽ വളരെ പ്രയാസകരമായിരുന്നു. വിമാനം പറത്തിയിരുന്ന സ്ഥലം പർവതവും കനത്ത വനവുമാണ്. മെചുകയിലെ ലാൻഡിംഗും എടുക്കുന്നതും വളരെ പ്രയാസകരമാണ്. അന്തരീക്ഷ കാലാവസ്ഥ കൂടിയായതിനാൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും അധികം വാസയോഗ്യമല്ലാത്ത പ്രദേശമാണിത്.

വിമാനത്തിന്റെ തിരയൽ ആൻഡ് റെസ്ക്യൂ ബെക്കൺ 14 വർഷത്തേക്ക് ഉല്പാദനത്തിലുണ്ടായിരുന്നില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിഗ്നൽ കണ്ടെത്തിയില്ല. ഈ ദുരന്തം സിഗ്നൽ സിപ്പോസ്-സർസാറ്റ് എന്ന സറ്റാർട്ടായ ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര ഉപഗ്രഹസഹായത്തോടെയുള്ള തെരച്ചിലിനും റെസ്ക്യൂ സംവിധാനം ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

നാലു ദശാബ്ദത്തിലേറെയായി സോവിയറ്റ് നിർമിച്ച ഇരട്ട എഞ്ചിനാണ് ടർബോ പ്രോപ് ട്രാൻസ്ഫോർമറ്റ്. ഐ.എ.എ.എഫുകാർ ചേർന്നതിനു ശേഷം, ജനങ്ങളുടെ യാത്രയ്ക്കായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന മുങ്ങിച്ചേർന്നിരുന്ന വിമാനങ്ങൾ, എയർ ഡ്രോപ്പ് വിതരണങ്ങൾ നിരവധി റൗണ്ട് പരിഷ്കരണം നടന്നു.

ഈ വർഷം ഇതുവരെ ഒൻപത് വിമാനങ്ങൾ നഷ്ടമായിട്ടുണ്ട്. ജാഗ്വർ, രണ്ട് മിഗ് 27 വിമാനങ്ങൾ, രണ്ട് മിഗ് 21 വിമാനങ്ങൾ, ഒരു മിഗ് 17, ഒരു മിറേജ് 2000, ഒരു സരികിരൺ ഹക്ക് x 2, ഒരു അൻ -32 എന്നിവയാണ്.

Comments are closed.