നരേന്ദ്ര മിശ്ര, പി. കെ. മിശ്ര, പ്രധാന മോഡിയായി തുടരുവാൻ, കാബിനറ്റ് മൈം – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
നരേന്ദ്ര മിശ്ര, പി. കെ. മിശ്ര, പ്രധാന മോഡിയായി തുടരുവാൻ, കാബിനറ്റ് മൈം – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
June 11, 2019
സാംസഗ് ഗ്യാലക്സി എസ്9, എസ് 9 + എന്നീ മോഡലുകൾക്ക് പുതിയ അപ്ഡേറ്റിൽ നൈറ്റ് മോഡ് കിട്ടും – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com
സാംസഗ് ഗ്യാലക്സി എസ്9, എസ് 9 + എന്നീ മോഡലുകൾക്ക് പുതിയ അപ്ഡേറ്റിൽ നൈറ്റ് മോഡ് കിട്ടും – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com
June 11, 2019
'ഏഴ് ഏജൻസികളുമായി' ലൈസൻസ്: മുൻ സി എ എ എ അരവിന്ദ് സുബ്രഹ്മണ്യൻ സർക്കാരിന്റെ ജി ഡി പി വളർച്ചയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചു
ന്യൂ ഡെൽഹി:

ചൊവ്വാഴ്ച ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ച ഔദ്യോഗിക വളർച്ചാ അനുമാനങ്ങളെ സർക്കാർ പ്രതിരോധിച്ചിരുന്നു. ഇവയെല്ലാം തന്നെ അന്താരാഷ്ട്ര സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ ഫണ്ട് (ഐഎംഎഫ്), ലോകബാങ്കിനു വിധേയമായിട്ടാണെന്ന കണക്കുകൾ കാട്ടിത്തരുന്നു.

“വിവിധ ദേശീയ, അന്തർദേശീയ ഏജൻസികൾ കൊണ്ടുവന്ന ജിഡിപി വളർച്ചാ അനുമാനങ്ങൾ വിശാലമായും മോസ്പിഎസ്ഐ (സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് ആൻഡ് പ്രോഗ്രാം ഇംപ്ലിമെന്റേഷൻ മന്ത്രാലയം) പുറത്തിറക്കിയ കണക്കുകൾ അനുസരിച്ചാണ്. മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ ജിഡിപി കണക്കുകൾ സ്വീകരിച്ച നടപടികൾ, രീതികൾ, ലഭ്യമായ ഡാറ്റ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സമ്പദ്ഘടനയിൽ വിവിധ മേഖലകൾ സംഭാവന ചെയ്യുന്നത് അളവുകൾ അളക്കുകയാണ്, “MoSPI ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

പുതിയ ഗവേഷണപത്രത്തിൽ മുൻ ചീഫ് എക്കണോമിക് ഉപദേഷ്ടാവ് (സിഇഎ) അരവിന്ദ് സുബ്രഹ്മണ്യൻ നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു. 2011-12, 2016-17 വർഷങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയുടെ യഥാർത്ഥ “പണപ്പെരുപ്പം” ഔദ്യോഗിക ഡാറ്റ പ്രകാരം കാണിച്ചിരിക്കുന്ന പോലെ ശരാശരി 7% ശരാശരി.

ഈ ആറുവർഷവും രണ്ട് ഭരണകൂടങ്ങൾക്കുമിടയിൽ പരസ്പരം വ്യാപകമാണ്. മൻമോഹൻസിങ്ങിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള യുപിഎ ഗവൺമെൻറും (2009-14) നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻഡിഎ 2 ഗവൺമെൻറിനും (2014-19) തമ്മിലുള്ള മൂന്നു വർഷങ്ങൾ വീതമുള്ള ഓരോ വർഷവും വീതം വീതം.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ജൂണിൽ സി.ഇ.എ. ആയി സ്ഥാനമേറ്റ സുബ്രഹ്മണ്യൻ ചില അടിസ്ഥാന ചോദ്യങ്ങളിലൂടെ ഇന്ത്യൻ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ വളർച്ചയെ വിലയിരുത്താൻ ശ്രമിച്ചു. എത്രപേർ കാറുകൾ വാങ്ങുന്നവരാണ്? ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ കമ്പനികളോ വ്യക്തികളോ കൂടുതലോ കുറവോ എടുത്തോ?

വീട്ടുചെലവ് ഒരു സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ പുനരുജ്ജീവനം അല്ലെങ്കിൽ സ്ലൈഡിൻറെ ആദ്യകാല സൂചനകൾ നൽകുന്നു. ഏതെങ്കിലും മാര്ക്കറ്റില് അല്ലെങ്കില് മാളിലെ വ്യക്തമായ സൂചനകള് ലഭ്യമാണ്.

കോർപറേറ്റ് ബാലൻസ് ഷീറ്റുകൾ, ബാങ്ക് വായ്പകൾ, ടാക്സ് ശേഖരങ്ങൾ, ഫാക്ടറി ഉത്പന്നങ്ങൾ, മറ്റ് ഡാറ്റ എന്നിവയിൽ അവ പ്രതിഫലിക്കുന്നു. ആളുകൾ കൂടുതൽ കാറുകൾ വാങ്ങുകയാണെങ്കിൽ, ബാങ്കുകൾ കൂടുതൽ വായ്പ നൽകും, കൂടുതൽ വാഹനങ്ങൾ കാർ ഫാക്ടറികളിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് പോകുകയും ചെയ്യും. മാന്ദ്യത്തിന്റെ കാലഘട്ടത്തിൽ റിവേഴ്സ് സംഭവിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

സുബ്രഹ്മണ്യൻ പറയുന്നത്, 2001 നും 2011 നുമിടയിൽ ഈ നല്ല ബന്ധം നിലനിന്നിരുന്നു. അതിനുശേഷം അവർ വിഭജിക്കുന്നു. ഔദ്യോഗിക സ്ഥിതിവിവരകണികൾ ഇന്ത്യയുടെ വളർച്ചയെക്കാൾ 2.5 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. 2011-12 കാലഘട്ടത്തിൽ ഇന്ത്യൻ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ഒരു വർഷം ശരാശരി 4.5 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. 2016-17 കാലഘട്ടത്തിൽ ഇത് ആറ് ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു.

“തോക്കിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഒരു തോക്കുകളെ അന്ധാളിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും ആധികാരികത വെളിപ്പെടുത്തുന്നത് ഒരു സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിൽ പുരോഗമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെങ്കിലും അത് തികച്ചും യാഥാർഥ്യമാണ്,” അദ്ദേഹം പത്രത്തിൽ പറഞ്ഞു.

നാഷണൽ അക്കൗണ്ട്സ് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് (എ.സി.എൻ.എ.എസ്) യുടെ ഉപദേശക സമിതി, നാഷണൽ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ കമ്മീഷൻ, ഇന്ത്യൻ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് (ഐഎസ്ഐ) എന്നിവയിലെ വിദഗ്ധർ ഉൾപ്പെടുന്ന വിദഗ്ധസമിതിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ മാക്രോ അഗ്രഗേറ്റുകളുടെ സമാഹാര സമ്പ്രദായം വിശദീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. , റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർ ബി ഐ), മിനിസ്ട്രി ഓഫ് ഫിനാൻസ്, കോർപറേറ്റ് അഫയേഴ്സ്, അഗ്രികൾച്ചർ, എൻഐടിഐ ആയോഗ്, തിരഞ്ഞെടുത്ത സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ “.

ഉചിതമായ സമീപനം ശുപാർശ ചെയ്യുന്നതിനു മുമ്പ് ഡാറ്റ ലഭ്യതയും രീതിശാസ്ത്രപരമായ വശങ്ങളും കണക്കിലെടുത്ത് ഈ കമ്മിറ്റികൾ സ്വീകരിച്ച തീരുമാനങ്ങൾ ഏകകവും കൂട്ടായതുമാണ്.

ഇന്ത്യയുടെ ദേശീയ വരുമാന കണക്കുകൂട്ടലുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള വിവാദത്തിൽ സുബ്രഹ്മണ്യന്റെ പ്രബന്ധം പുതിയ റൗണ്ട് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നാഷണൽ സാമ്പിൾ സർവേ ഓർഗനൈസേഷൻ (എൻഎസ്എസ്ഒ) നടത്തിയ ഒരു പുതിയ റിപ്പോർട്ടിൽ ഇന്ത്യയുടെ ജിഡിപി, ദേശീയ വരുമാനം കണക്കുകൂട്ടൽ രീതി എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള പുതിയ ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർത്തിയിരുന്നു.

അതുപ്രകാരം

പുതിന

, ജിഡിപിയുടെ കണക്കുപയോഗിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന കമ്പനികളുടെ എംസിഎ -21 ഡാറ്റാബേസിൽ നിന്ന് സർവേ നടത്തിയ എൻഎസ്എസ്ഒയുടെ 38% കമ്പനികൾ കണ്ടെത്താനോ തെറ്റായി വർഗീകരിക്കാനോ കഴിഞ്ഞില്ല.

നിർഭാഗ്യവശാൽ മൊത്തം ആഭ്യന്തര ഉല്പാദനം അല്ലെങ്കിൽ ജിഡിപി, രാജ്യത്തിന്റെ അതിർത്തിക്കുള്ളിൽ ഒരു പ്രത്യേക കാലഘട്ടത്തിലോ, ഒരു വർഷമോ, ഒരു പാദത്തിനോ ഉള്ളിൽ ഉണ്ടാക്കിയ അന്തിമ ചരക്കുകളുടെയും സേവനങ്ങളുടെയും ആകെ മൂല്യത്തെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നു. വിതരണമോ അല്ലെങ്കിൽ ഉല്പാദനമോ, വരുമാന രീതിയും, ഡിമാൻറും ചെലവുകളും, ജിഡിപിയുടെ മൂല്യം നിർവചിച്ച രീതിയാണ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്.

ഒരു വ്യക്തിയുടെ അല്ലെങ്കിൽ എന്റിറ്റിയുടെ വരുമാനം ചെലവിനുള്ള മറ്റൊരു വ്യക്തിയുടെ ചെലവ് ആയതിനാലാണിത്. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു ലോക്കൽ സ്റ്റോറിലെ വാങ്ങൽ വാങ്ങുന്നതിൽ വീടുകളിൽ ചെലവഴിക്കുന്നത് കടയുടെ ഉടമയുടെ വരുമാനമാണ്. അതുപോലെ, ഒരു ജീവനക്കാരന്റെ ശമ്പളം അവന്റെ / അവളുടെ കമ്പനി ചെലവഴിക്കുന്നതാണ്.

ദേശീയ വർഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന വർഷമായത് വർഷാവർഷം താരതമ്യം ചെയ്യാൻ തിരഞ്ഞെടുത്തു. വാങ്ങൽ ശേഷിയിലെ മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇത് ഒരു ആശയം നൽകുന്നു, കൂടാതെ പണപ്പെരുപ്പ വർദ്ധനവ് വളർച്ചാ നിരക്കിന്റെ കണക്കുകൂട്ടൽ അനുവദിക്കുന്നു.

2004-05 കാലഘട്ടത്തിൽ പുതിയ ശ്രേണികൾ അടിസ്ഥാനമാക്കി. ഓരോ ദേശീയ അക്കൗണ്ട് ഡാറ്റ ഡാറ്റയും രണ്ട് വർഷം ജിഡിപി കണക്കുകൾ നൽകുന്നു: 2011-12, നടപ്പ് വർഷം.

യുപിഎ -2 കാലഘട്ടത്തിൽ ജിഡിപി കണക്കുകൂട്ടൽ രീതി മാറ്റുന്നതിനുള്ള തീരുമാനം എടുത്തുകഴിഞ്ഞു. എൻ ഡി എ സർക്കാർ 2011-12 മുതൽ ജിഡിപി വളർച്ചയും വളർച്ചാ നിരക്കും നൽകുന്ന ആദ്യസെറ്റ് ഡാറ്റ പുറത്തിറക്കി.

പുതിയ രീതി 2011-12 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിലായതിനുശേഷം മാത്രമേ സുബ്രഹ്മണ്യൻ ഉന്നയിച്ചവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തർക്കത്തിന്റെ പ്രധാന സൂചനകൾ.

വ്യാവസായിക ഉത്പാദന സൂചിക (ഐഐപി) അല്ലെങ്കിൽ ഫാക്ടറി ഉൽപ്പാദനം മുൻപത്തെ രീതികളിൽ നിർണായക പങ്കുവഹിച്ചു.

ഈ അളവെടുത്ത് മൂല്യമെടുക്കുന്ന ഒരു വ്യാഖ്യാനം മാത്രമാണത്. ഉദാഹരണമായി, പഴയ രീതിയിൽ, പ്ലാന്റിൽ നിർമ്മിച്ച മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ എണ്ണം കണക്കിലെടുത്ത്, പ്ലാൻറിൻറെ മോട്ടോർസൈക്കിളുകളുടെ മൂല്യം എതിരായിരുന്നു.

വാർത്താവിനിമയ മേഖലയിൽ ടെലികോം വരിക്കാരുടെ എണ്ണം പുതിയ മേഖലയിൽ ഉപയോഗിച്ചുവെന്നതിനേക്കാൾ പഴയ മേഖലയിൽ ഉപയോഗിച്ചു.

മുമ്പത്തെ ജിപിപി കണക്കുകൾ ഐ.ഐ.പി. ഡാറ്റയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരുന്നു. ഓരോ രണ്ട് വർഷം കൂടുമ്പോഴും, വാർഷിക സർവെ ഓഫ് ഇൻഡസ്ട്രീസിന്റെ (എ.എസ്.ഐ.) വിവരങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള കണക്കുകൾ. ഫാക്ടറീസ് ആക്ട് പ്രകാരം രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെട്ട കമ്പനികൾ നിർമ്മിച്ച മൂല്യവർദ്ധന എഎസ്ഐ മാത്രമാണ്.

ഇപ്പോൾ കോർപ്പറേറ്റ് ഏജൻസിയുടെ എംസിഎ 21 രേഖകൾ, ലക്ഷക്കണക്കിന് കമ്പനികളുടെ ബാലൻസ് ഷീറ്റിന്റെ വിശാലമായ കോമ്പിനേഷൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ദേശീയ വരുമാന കണക്കുകൾക്കായി എംസിഎയുടെ 21 റെക്കോഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സംഘടിത പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗത്ത് നിന്ന് വെളിച്ചത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ട്. കോർപ്പറേറ്റ് വിഭാഗത്തിന്റെ താഴത്തെ അവസാനമാണിത്. സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ലാത്ത കമ്പനികൾ, കൂടാതെ ദേശീയ വരുമാന കണക്കുകൂട്ടലുകളിൽ നിന്നും അവശേഷിക്കുന്നു.

പുതിയ രീതി മുമ്പ് പ്രീ-ആദിവാസി വാള്യം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കണക്കുകൂട്ടലുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഒരു ഗ്രോസ് മൂല്യത്തിലുള്ള കൂട്ടിച്ചേർക്കൽ (GVA) അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സമീപനമാണ് സ്വീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ജിഡിപി, ജിഡിപി മൈനസ് നികുതി, സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന ചരക്കുകളുടെയും സേവനങ്ങളുടെയും മൊത്തം മൂല്യം അളക്കുന്നതിനുള്ള അളവുകോൽ അളക്കാൻ കൂടുതൽ യഥാർത്ഥ പ്രോക്സി ആയി വർത്തിക്കുന്നു.

നേരത്തെ, ഐ.ഐ.പി. നിർമാണം, വ്യാപാരം എന്നിവ ലക്ഷ്യമിടുന്നതിനുള്ള പ്രാഥമിക മെട്രിക് ആയിട്ടുണ്ട്. പ്രശ്നം, ഒരു ലക്ഷ്വറി കാർ വിലയും ഒരു എൻട്രി ലെവൽ ഹാച്ച്-ബാക്ക് എന്നിവയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ നിർമിച്ച് നിർമിച്ച യൂണിറ്റുകളുടെ എണ്ണം മാത്രമേ കണക്കാക്കിയിട്ടുള്ളൂ. ഒരു കാലഘട്ടത്തിൽ ഫാക്ടറി ഉൽപാദനത്തിൽ മാറ്റമില്ലാതെ നിൽക്കുകയായിരിക്കാം, എന്നാൽ അതിന്റെ മൂല്യം വർദ്ധിപ്പിക്കും.

ഒരേ കാറുകളുടെ എണ്ണം വിൽക്കുന്നതായിരിക്കും, എന്നാൽ ഗുണനിലവാരം ഉയർത്തുക, അതിനാൽ മൂല്യം വർദ്ധിക്കും. കാറുകളേക്കാൾ മികച്ച ഉദാഹരണമാണ് കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ. പൂർണ്ണമായും ഔട്ട്പുട്ട്-അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രീതി, അത്തരം ഉത്പന്നങ്ങളിലും വ്യാവസായിക പ്രവർത്തനത്തിലും നൂതനമാക്കലും മൂല്യ കൂട്ടിച്ചേർക്കലുകളും പിടിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയില്ല.

മൂല്യവർദ്ധനത്തിലും മാർക്കറ്റിങ് പോലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളാൽ നടപ്പാക്കിയ സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങളിലും GVA സമ്പ്രദായം പ്രവർത്തിക്കുന്നു. വലിയ FMCG കമ്പനികളുടെ കാര്യത്തിൽ അത്തരം പ്രവർത്തനം വളരെ ഉയർന്ന മൂല്യമായിരിക്കും.

2011-12 ആയപ്പോഴേക്കും ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ്, കാറുകൾ എന്നിവയുടെ വളർച്ചയിൽ കാര്യമായ കുറവുണ്ടാകുമെന്നും ഈ പുതിയ മോഡലിന്റെ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ റോബസ്റ്റനത്തെക്കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുമെന്നും സുബ്രഹ്മണ്യന്റെ പ്രധാന ചോദ്യം.

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, സുബ്രഹ്മണ്യന്റെ വാദം ഒരു അടിസ്ഥാന ചോദ്യം ഉയർത്തുന്നു: 2014 നു ശേഷം ബാങ്ക് വായ്പ 9% ൽ മാത്രമേ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയുള്ളുവെങ്കിലും 7% ൽ ഇപ്പോഴും ഇന്ത്യ എങ്ങനെ വളരുന്നു?

2011-12നുശേഷം കാർ വിൽപ്പന, ബാങ്ക് വായ്പ തുടങ്ങിയ പ്രോക്സി ഇൻഡിക്കേറ്ററുകളുടെ ദുർബലമായ പരസ്പര ബന്ധത്തെ കുറിച്ച് സുബ്രഹ്മണ്യന്റെ കാഴ്ചപ്പാട് എതിരാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന മറ്റു വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിന് വിരുദ്ധമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

അത്തരമൊരു വാദഗതി ഇൻഡ്യയുടെ വളർച്ച വളരെയേറെ ക്രെഡിറ്റ് ആശ്രിതത്തെയാണ്, ഒന്നിനൊന്നിന് ഒന്നിനൊന്ന് തന്നെയാണെന്നാണ്.

ഒരു ലേഖനത്തിൽ

പുതിന

, ഇന്ത്യൻ സ്കൂൾ ഓഫ് ബിസിനസ്സിന്റെ (അസിസ്റ്റന്റ് ഫിനാൻഷ്യൽ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ) അപൂർവ ജാവദേക്കർ, അത്തരം ഒരു വാദഗതിക്ക് പല കാരണങ്ങളാൽ ആഴത്തിൽ തെറ്റു പറ്റിയിട്ടുണ്ട്.

ജി.ഡി.പി കണക്കുകൂട്ടൽ രീതി ഉപയോഗിച്ചും ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റും ജിഡിപി വളർച്ചയും ഒന്നിലധികം കാലഘട്ടങ്ങളിൽ വേർപിരിഞ്ഞതായി ജാവ്ദേക്കർ തെളിയിച്ചു.

2008 ന്റെ നാലാം പാദവും 2009 ന്റെ പാദത്തിൽ ബാങ്കിന്റെ വായ്പാ വളർച്ച 26 ശതമാനത്തിൽ നിന്നും 11 ശതമാനമായി ഇടിഞ്ഞു. 2009 ആദ്യപാദത്തിൽ മൊത്ത ആഭ്യന്തര ഉൽപാദന വളർച്ച 3 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 11 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. 2010 ലെ നാലാം പാദത്തിൽ, “ജാവ്ദേക്കർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ബാങ്കിങ്, കോർപ്പറേറ്റ്, വ്യക്തിഗത വായ്പ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം പ്രധാനമായും ബാങ്കിങ് ഇതര ധനകാര്യ കമ്പനികളുടെ (എൻ.ബി.ബി.എഫ്) നിഴൽ മൂലധനം കാരണം ദുർബലപ്പെടുന്നു.

ജവദേക്കറുടെ അഭിപ്രായമനുസരിച്ച്, 50% പുതിയ കോർപറേറ്റ് ഫണ്ടിങ് നോൺ-ബാങ്കിലും സ്രോതസ്സുകളായ-ഇക്വിറ്റി, നോൺ ബാങ്കിംഗ് ഫിനാൻഷ്യൽ കമ്പനികൾ (എൻ.ബി.സി.എഫ്) അല്ലെങ്കിൽ വിദേശ കടം എന്നിവയിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്. “അതിനാൽ, ബാങ്ക് വായ്പയ്ക്കും കോർപ്പറേറ്റ് നിക്ഷേപത്തിനും എത്ര ശക്തമായ ബന്ധം പ്രതീക്ഷിക്കാനാകില്ല. ജിഡിപി വളർച്ചയുടെ ഗംഭീര കാഴ്ചപ്പാടാണ് ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് വലിയ വ്യത്യാസമാകില്ല എന്നും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ആഗോള നിലവാരം പുലർത്തുന്നതുപോലെ, ഡാറ്റാ ആവശ്യങ്ങൾ ഭാരതീയ കണക്കുകൾ 2008 (SNA) യ്ക്ക് പൂർണ്ണമായും വിഭജിക്കുന്നതിനു മുൻപായി ബന്ധപ്പെട്ട ഡേറ്റാ സ്രോതസ്സുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് സമയമെടുക്കും എന്നതു പോലെയുള്ള വലിയ അളവിലുള്ള സമ്പദ്വ്യവസ്ഥകളാണ് ഗവൺമെന്റ്. ആവശ്യകതകൾ.

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ അംഗീകരിച്ച ദേശീയ അക്കൗണ്ടുകൾക്കുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ നിലവാരത്തിൻറെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പാണ് എസ്എൻഎ.

“ഡാറ്റാ അഭാവത്തിൽ, വിവിധ പ്രോജക്റ്റുകളുടെ സ്രോതസ്സുകൾ അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ സർവേകൾ വിവിധ ജി.ഡി.പി. / ജി.വി.എ നൽകുന്ന വിവിധ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള സംഭാവനകളെ വിലയിരുത്താൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

സാമ്പത്തിക പരിതസ്ഥിതിയിലെ മാറ്റങ്ങൾ, രീതിശാസ്ത്ര ഗവേഷണത്തിൽ മുൻകൈയെടുക്കാനും ഉപയോക്താക്കളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ കൃത്യമായി പിടിച്ചെടുക്കാനും അങ്ങനെ ഇടവേളകളിൽ അടിസ്ഥാന വർഷം വിശകലനം ചെയ്യാവുന്നതാണ് എന്ന് SNA നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

അടിസ്ഥാന വർഷങ്ങളിലെ അവലോകനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, സെൻസസുകളിൽ നിന്നും സർവേകളിൽ നിന്നും ഏറ്റവും പുതിയ വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് മാത്രമല്ല, കാലാകാലങ്ങളിൽ കൂടുതൽ കൂടുതൽ ഭദ്രമായിത്തീർന്നിട്ടുള്ള ഭരണപരമായ വിവരങ്ങളിൽ നിന്ന് വിവരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

Comments are closed.