അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിന്റെ ഉദ്ഘാടന മത്സരം ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരെയാണ്
അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിന്റെ ഉദ്ഘാടന മത്സരം ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരെയാണ്
June 11, 2019
ഫുൾ ഡിസ്പ്ലേയിലെ ആപ്പിൾ ആർഗേജൻസ് – ഫെസ്റ്റപ്പേർസ്
ഫുൾ ഡിസ്പ്ലേയിലെ ആപ്പിൾ ആർഗേജൻസ് – ഫെസ്റ്റപ്പേർസ്
June 11, 2019
2019 ലെ ലോകകപ്പ് ഫുട്ബോളിൽ സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് കളിക്കാൻ വിരാട് കോഹ്ലി ആരാധകരോട് സംസാരിക്കുന്നു – സ്റ്റീവ് വോ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ലണ്ടനിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പ് ക്ലബ്ബിൽ സ്റ്റീവ് സ്മിത്തിനെ കബളിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ച ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്യാപ്റ്റൻ സ്റ്റീവ് വോ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്ലിയെ പ്രശംസിച്ചു.

സ്പിരിറ്റിനെ ബൌൾ ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കരുതെന്ന് കോഹ്ലിയുടെ ആവേശം നിറവേറ്റാൻ താൻ ശ്രമിച്ചെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഒരു വർഷത്തെ വിലക്ക് പിൻവലിക്കാനുള്ള അവസരം മുതലെടുക്കാൻ സ്മിത്ത് തയ്യാറാണ്. തട്ടിപ്പ്.

വായിക്കുക | ഓസ്ട്രേലിയക്കെതിരായ ഹാർഡ്ഡി പാണ്ഡ്യയുമായി ചർച്ച ചെയ്ത വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ വെളിപ്പെടുത്തൽ

സ്റ്റീവ് സ്മിത്തിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ പ്രകടനത്തെ ഇന്ത്യൻ കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്ന് മറികടന്ന ഒരു വർണ നിയമമായിരുന്നു അത്. 1999 ൽ ഓസ്ട്രേലിയയെ ലോകകപ്പ് ടീമിലേക്ക് നയിച്ച വോ, ഐ.സി.സി.

ഞായറാഴ്ച ഇന്ത്യയ്ക്കെതിരായ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ 36 റൺസ് ഓസീസ് നഷ്ടപ്പെട്ടപ്പോൾ, ഇന്ത്യൻ ആരാധകർ സ്മിത്തിനെ കളിയാക്കുകയും പ്രതിരോധം ചാമ്പ്യന്മാർ ഫീൽഡ് ചെയ്യുമ്പോൾ “ചതി, മോഷ്ടാക്കൾ” പറയുകയും ചെയ്തു. കോഹ്ലി ശാന്തനാകാൻ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തി തന്റെ ബാറ്റിംഗിനെ ധൈര്യപ്പെടുത്തി.

“ഞാൻ അദ്ദേഹത്തിനു വേണ്ടി മാത്രമേ കരുതിയിരുന്നുള്ളു, ഞാൻ അദ്ദേഹത്തോട് പറഞ്ഞു, ‘ജനക്കൂട്ടത്തിനു വേണ്ടി ഞാൻ ഖേദിക്കുന്നു. കാരണം കുറച്ച് നേരത്തെ ഗെയിമുകളിലും ഇത് സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്റെ അഭിപ്രായം, അത് സ്വീകാര്യമല്ല, “ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ പോസ്റ്റ്-മത്സര പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

വായിക്കുക | ബൂസിനു ചുറ്റും സംസാരിക്കാനുള്ള ഒരു ആംഗ്യ

ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായി നടന്ന മത്സരത്തിൽ 36 റൺസിനാണ് ഇന്ത്യ തോറ്റത്. ഈ ടൂർണമെന്റിൽ അവർ മുന്നോട്ട് വയ്ക്കുമെന്നതിനാൽ അവർക്ക് ആത്മവിശ്വാസം പകരും.

കഴിഞ്ഞ 12 മാസത്തിനിടയിൽ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ പരമ്പര ഏറെക്കുറെ ഏറ്റുമുട്ടുന്ന രണ്ട് ടീമുകളുടെ ഇടയിലാണ്. ഈ വൈരുദ്ധ്യം ഒന്നുകിൽ വ്യക്തമായ ആധിപത്യത്തെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, “അദ്ദേഹം എഴുതി.

ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റിങ് ഡിസ്പ്ലേ വളരെ കൃത്യമായതും നന്നായി നടപ്പാക്കിയതുമായിരുന്നു. വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടപ്പെടാതെ അവർ ഒരു അടിത്തറ കെട്ടിയിരിക്കണം.

ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ ഇന്നിംഗ്സ് പൊട്ടിച്ചതിനു ശേഷം ക്ലൂനേനറുമായി വോ ഹാർഡ്കയെ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു

1999 ലോകകപ്പിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ താരങ്ങളായ ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഓസ്ട്രേലിയൻ നായകൻ സ്റ്റീവ് വോ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരനാണ്. ഓവലിൽ ഓസീസ് ഉയർത്തിയ 27 പന്തിൽ 48 റൺസാണ് പാണ്ട്യ കൂട്ടുകെട്ട് അവസാനിപ്പിച്ചത്. ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരേ അഞ്ചു വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 352 റൺസ് എന്ന നിലയിലാണ് ഇന്ത്യ. മറുപടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ഇന്ത്യ 36 ഓവറിൽ 316 റൺസിന് ഓൾഔട്ടായി.

വായിക്കുക | ശിഖർ ധവാൻ സ്വന്തം വീഴ്ച്ചയിൽ സ്കാൻ ചെയ്യും

“ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യയുടെ ഇന്നിംഗ്സ് ഇതാണ്, അത് പ്രതിരോധ മുള്ളുകൾ തകർക്കുന്നു. 1999 ലെ ലോകകപ്പിൽ ലാൻസ് ക്ലൂസ്നറുടെ അതേ ഗണമാണ് ഈ ആൾ. ഐ സി സിയുടെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു വോയുടെ വരികൾ അദ്ദേഹം എഴുതിയത് “- അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നാലു ഫോറുകളും മൂന്ന് സിക്സും അടിച്ച പാണ്ഡ്യയുടെ തകർപ്പൻ സ്ട്രോക്ക് നാടകം 1999 ലോകകപ്പിൽ വോ ക്ളൌനറുടെ പടക്കനിർദേശത്തെ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു. 20 വർഷം മുൻപ് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ക്ലൂസേനർ ടെൻഡുലറിലായിരുന്നു. 122.17 എന്ന സ്ട്രൈക്ക് റേറ്റിൽ 281 റണ്ണിന്റെ തകർപ്പൻ പ്രകടനമാണ് ക്ലോസനർ സ്വന്തമാക്കിയത്. 1999 ലെ ട്വന്റി 20 ടൂർ ദിവസം മുൻപായിരുന്നു ഇത്.

ലോർഡ്സിൽ ഫൈനൽ ഉറപ്പാക്കുന്ന ഒരു മത്സരത്തിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ കീഴടക്കി ഇടതു കൈകാർ പന്തെറിയുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ എഡ്ബാസ്റ്റണിൽ സെമി ഫൈനലിൽ റൗളിങ് റൗണ്ടായ വോയുടെ ഓസ്ട്രേലിയക്ക് ഒരു ഫീൽഡ് നേടിക്കൊടുത്തു. ഫൈനലിൽ പാകിസ്താനെ തോൽപ്പിച്ച് ഓസ്ട്രേലിയ ലോകകപ്പ് കിരീടം നേടി.

വായിക്കുക | മുൻ ഓപ്പണിങ് ബാറ്റ്സ്മാൻ ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ കളിക്കാരനെ പ്രധാന വ്യക്തിയായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു

ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ ഓപ്പണർ ആയിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ ഇന്നിംഗ്സ് ബൌളർമാർ ആസ്വദിക്കുന്നതായും വോ പറഞ്ഞു.

27 പന്തിൽ 27 റൺസ് നേടിയ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണി പ്രശംസ പിടിച്ചുപറ്റി. വാരിയേഴ്സ് ക്യാപ്റ്റൻ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയെ പുകഴ്ത്തി. ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീമിന് നിർണായകമായ ചില അവസരങ്ങൾ നഷ്ടമാകാതെ നിരാശപ്പെടേണ്ടിവരും. അവരുടെ ബൗളിംഗും പലപ്പോഴും അപ്രതീക്ഷിതവും അച്ചടക്കത്തോടെയുള്ളതുമാണ്. “ഒരു കൂട്ടുകെട്ട് പൊളിയാൻ ഓസ്ട്രേലിയൻക്കാർക്ക് ഒരു സന്തുഷ്ട പ്ലാറ്റ്ഫോം ആവശ്യമായി വരും. അവസാന 15 ഓവറുകൾ. ഡേവിഡ് വാർണറും ഡേവിഡ് വാർനറും ചേർന്ന് ടീമിനെ വിജയത്തിലെത്തിക്കാൻ പറ്റില്ല. സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് ക്രീസിൽ കളിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ഓസീസ്. ഓസ്ട്രേലിയൻ താരം ആരോൺ ഫിഞ്ചിന്റെ പന്തിൽ പുറത്താകാതെ നേടിയ ഗോളും ഓസീസ് സ്കോറിലേക്ക് കുതിക്കുകയായിരുന്നു. ഇന്നിംഗ്സിനു പകരക്കാരനാകുകയായിരുന്നു അവർ.

ടൂർണമെന്റിൽ വെടിയുതിർത്തിയ അര ഡസനോളം താരങ്ങളിലൊരാളായി സെമിഫൈനലിൽ ഓസ്ട്രേലിയക്ക് തുടർന്നും കളിക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് വോ പറഞ്ഞു.

വായിക്കുക | ഡേവിഡ് വാർണർ, സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് എന്നിവർ ഇന്ത്യയെ എങ്ങനെ നയിക്കുമെന്ന് കുമാർ വിശദീകരിക്കുന്നു

ഈ പ്രകടനത്തിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യ അകലെ നടക്കും. തങ്ങളുടെ പ്രധാന കളിക്കാർ കൂടുതൽ സമ്മർദം നേരിടേണ്ടിവരും. ഗെയിം പ്ലാൻ തികച്ചും നിർവ്വഹിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്തു, “വോ എഴുതി.

സെമിഫൈനലിലെത്തുന്നതിന് മുമ്പ് ഈ തോൽവി തകരാറിലാകുകയും, മികച്ച പ്രകടനം നടത്തുകയും, ബാറ്റിംഗ് ഓർഡറുകൾ, ബൗളിംഗ് ഓപ്ഷനുകൾ, ടൂർണമെൻറുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ടീമുകൾക്ക് ആസ്ത്രേലിയ വിസമ്മതിക്കാൻ സമയമായി “- വോ പറഞ്ഞു. ലോർഡ്സിൽ കപ്പ് ഉയർത്താൻ ആറ് ടീമുകൾ വരെ മത്സരിക്കും.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂൺ 11, 2019 11:52 IST

Comments are closed.