അസിം പ്രേംജിയുടെ ശമ്പളം 95 ശതമാനം വർധിച്ച് 262,054 ഡോളറായി. വിപ്രോ – മണി കണ്ട്രോൾ
അസിം പ്രേംജിയുടെ ശമ്പളം 95 ശതമാനം വർധിച്ച് 262,054 ഡോളറായി. വിപ്രോ – മണി കണ്ട്രോൾ
June 12, 2019
ശ്രീനഗറിൽ ഗ്രേറ്റർ കശ്മീരിലെ ജീപ്പ് കോംപാസ് ട്രെയ്ൽ ഹോക്ക് അനാച്ഛാദനം ചെയ്തു
ശ്രീനഗറിൽ ഗ്രേറ്റർ കശ്മീരിലെ ജീപ്പ് കോംപാസ് ട്രെയ്ൽ ഹോക്ക് അനാച്ഛാദനം ചെയ്തു
June 12, 2019
വോഡാഫോൺ ഐഡിയയാണ് എയർടെലിന്റെ കാലടികൾ പിന്തുടരുന്നത്; ചില കുറഞ്ഞ മൂല്യമുള്ള പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലാനുകൾ സ്ക്രാപ്പുകൾ – ETTelecom.com
വോഡാഫോൺ ഐഡിയയാണ് എയർടെലിന്റെ കാലടികൾ പിന്തുടരുന്നത്; ചില കുറഞ്ഞ മൂല്യം പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലാനുകൾ സ്ക്രാപ്പ് ചെയ്യുന്നു

ന്യൂ ഡെൽഹി:

വോഡാഫോൺ ഐഡിയ

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ടെലികോം സേവനദാതാക്കളായ ഭാരതി എയർടെൽ, ഭാരതി എയർടെൽ,

Airtel

ഓരോ ഉപയോക്താവിനും ശരാശരി റവന്യൂ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമവും (ലാഭം) ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ തിരികെ പോകുന്നു, സബ്സ്ക്രൈബർമാരുടെ ചെലവിൽപ്പോലും.

വോഡഫോൺ ഇന്ത്യയും ഐഡിയ സെല്ലുലാർവും തമ്മിലുള്ള ലയനത്തിൽ നിന്ന് പിറവിയെടുത്ത കമ്പനിയാണ് എസ്എംഎസുകൾക്ക് കുറഞ്ഞ വിലയായ പോസ്റ്റ് പെയ്ഡ് വരിക്കാർക്ക് എസ്എംഎസുകൾ അയച്ചത്. 199 രൂപ വിലയുള്ളവർക്ക് ഇത് 399 രൂപയായി ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഒരു ഐഡിയ ഉപഭോക്താവിന് സമീപകാലത്തെ എസ്.എം.എസ് അയച്ചത്, “പ്രിയ ഉപഭോക്താവ്, നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ ഐഡിയ പോസ്റ്റ്-പെയ്ഡ് പ്ലാൻ 10-July-2019- ൽ നിന്ന് ഇനിമുതൽ സാധുതയില്ല. നിങ്ങൾക്ക് നിർവാണ 399 ലേക്ക് നവീകരിക്കാം, അപരിമിതമായ വോയ്സ് കോളുകളുടെ പ്രയോജനങ്ങൾ, 40 GB ഹൈ സ്പീഡ് ഡാറ്റയും 100 L / N എസ്എംഎസും “. ആമസോൺ പ്രൈം, പ്രൈമ്യൂഡ് വീഡിയോ, പ്രൈം മ്യൂസിക്, മറ്റ് ടി.വി. പരിപാടികൾ എന്നിവ സൗജന്യമായി ലഭ്യമാക്കുന്ന ഒരു വർഷവും പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

വോഡഫോൺ ഐഡിയ ആപ്ലിക്കേഷൻ, കമ്പനി വെബ്സൈറ്റ്, കസ്റ്റമർ കെയർ സെല്ലിന്റെ ഒരു നോട്ട് എന്നിവ ടെലികോം പോസ്റ്റ്-പെയ്ഡ് ഉപയോക്താക്കൾക്കായി 299 രൂപയുടെ പ്ലാനാക്കി മാറ്റിയതായി വെളിപ്പെടുത്തി.

299 രൂപ മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഐഡിയ നിർവാണ പ്ലാൻ-പെയ്ഡ് പ്ലാൻ ഇപ്പോഴും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുടെ ഫീച്ചർ സമ്പന്നമായ അനുഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കൂടുതൽ ലളിതമാക്കിയിരിക്കുന്നു.

ബിഎസ്ഇയിൽ വോഡഫോൺ ഐഡിയ ഓഹരി വില 3 ശതമാനം ഉയർന്ന് 13.15 രൂപയിലെത്തി.

ഭാരതി എയർടെലിന്റെ ചുവടുവെപ്പിലൂടെയാണ് ടെലികോയുടെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചത്. 499 രൂപയ്ക്ക് താഴെയുള്ള പ്ലാനുകൾ റദ്ദാക്കുകയും അതിന്റെ ഓഫറുകളുടെ എണ്ണം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. വോഡാഫോൺ ഐഡിയ എയർടെൽ അവതരിപ്പിക്കുമോ എന്ന് കമ്പനിയുടെ സമീപകാല വരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ കമ്പനിയുടെ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ ബാൽശെഷ് ശർമ്മ ആദ്യം കമ്പനിയുമായി തുടങ്ങാൻ തീരുമാനിച്ചേക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർമാരായ എയർടെൽ, വൊഡാഫോൺ ഐഡിയ എന്നിവയെല്ലാം തങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിൽ നഷ്ടം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു. ARPU എന്ന ഉയർന്ന മെറ്റീരിയൽ വർദ്ധിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഉയർന്ന വരുമാനവും ലാഭക്ഷമതയും വരിക്കാരാകാൻ സംവിധാനമൊരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. സാങ്കൽപ്പിക വാൻല, താഴ്ന്നമൂല്യം വരിക്കാരാവാൻ ഈ കളിക്കാർ അനുവദിക്കുന്നില്ല. കാരണം, സാന്ദ്രമായ, പാൻ-ഇന്ത്യ 2 ജി നെറ്റ്വർക്ക് നിലനിർത്താൻ കഴിയാത്തതിനാൽ, പ്രത്യേകിച്ച് നെറ്റ്വർക്കിങ് വിഭവങ്ങൾ – സ്പെക്ട്രം, ഗോപുരം എന്നീ ആസ്തികൾ, .

അനിൽസിസ് മേസണിലെ പ്രിൻസിപ്പൽ അശ്വിന്ദർ സെത്തി പറഞ്ഞു. ഈ ടെലികോം കമ്പനികൾ വൻതോതിൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നുണ്ട്. നിലവിലുള്ള ARPU നിലവാരത്തിൽ നിക്ഷേപത്തിന് ന്യായമായ വരുമാനം ലഭിക്കുന്നില്ല.

രണ്ടാമത്, കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടയ്ക്ക് ജ്യോയുടെ വിലവർദ്ധനവ് ഇനിയും കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുന്നില്ല, അങ്ങനെ അതുവഴി വിലകൾ സ്ഥിരതയിലാക്കപ്പെടുന്നു. എയർടെൽ ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ വിഎൽഎൽ പിന്തുടരുന്നു, അതിനാൽ ഏറ്റവും പുതിയ നീക്കം എല്ലാ കാര്യങ്ങളും മനസിൽ സൂക്ഷിക്കുകയാണ്- സേതി പറഞ്ഞു.

ഈ ടെലികോം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ശരാശരി റവന്യൂ വർദ്ധനവ് (ARPU) 3-5 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 175-180 രൂപയായി ഉയർത്താനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്, അത് “ന്യായയുക്തമാണ്”.

വോഡഫോൺ ഐഡിയയും എയർടെല്ലും കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബറിനും ഡിസംബറിനും ഇടയിലുള്ള മിനിമം റീചാർജ് പ്ലാൻ ആരംഭിച്ച് 35 രൂപ മുതലുള്ള പ്രീപെയ്ഡ് ഉപയോക്താക്കളെ ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു. ജനുവരി മുതൽ മാർച്ച് വരെയുള്ള കാലയളവിൽ വൊഡാഫോൺ ഐഡിയയുടെ ആർപിപി 16 ശതമാനം വർധിച്ച് 1010 രൂപയായി. എയർടെൽ 18 ശതമാനം നേട്ടമുണ്ടാക്കി. അതേസമയം, കഴിഞ്ഞ രണ്ടു പാദങ്ങളിൽ കമ്പനി 88 മില്യൺ നഷ്ടം രേഖപ്പെടുത്തി. എയർടെൽ അടിസ്ഥാനത്തിൽ 50 ദശലക്ഷം കുറഞ്ഞു. ജിയോയുടെ ARPU ആയിരുന്നു 126.2 രൂപ.

ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർമാരുടെ പോസ്റ്റ്-പെയ്ഡ് വരിക്കാരൻ ആകെ വരിക്കാരുടെ ഏതാണ്ട് 3% ആണ്. എന്നാൽ അനാലിസിസ് മേസൺ അനുസരിച്ച് 15% വരെ വരുമാനം ലഭിക്കുന്നു.

ടെലികോം ഉപദേശക സേവന ദാതാക്കളായ ഭരത് ഭർഗവാ പറഞ്ഞു. പദ്ധതികൾ കൂടുതൽ ലളിതമാക്കാനും കൂടുതൽ ആർക്കൈവുകൾ നേടാനും കൂടുതൽ സേവനങ്ങളും സേവനങ്ങളും ഏർപ്പാടാക്കാനും telcos ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

“ഇത് ഡാറ്റയോ ശബ്ദമോ അല്ല, ഉള്ളടക്കമാണ് … ആളുകൾ ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ സേവനങ്ങളും പ്രയോഗവും ആവശ്യപ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, വില ഒരു പോയിന്റിൽ വന്നു. താരിഫ് ഉയർന്ന പ്ലാനിലാണെങ്കിൽ കൂടുതൽ ലാഭകരമാണ്. ആർആർപി യുമായി ഇത് നൽകാൻ കഴിയുന്നതിനേക്കാളും കൂടുതൽ ഉപഭോക്താക്കളെ നൽകുന്നു.

ടെലികോം കൺസൾട്ടൻസി സ്ഥാപനമായ കോംഫർർ ഇൻഡ്യയുടെ ഡയറക്ടർ മഹേഷ് ഉപ്പൽ പറയുന്നത് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് താഴ്ന്ന ഉപഭോക്താക്കളാണ് അവരുടെ വരുമാനത്തിൽ അനധികൃത വരുമാനം. “… കണക്ഷനുകൾ നിലനിർത്തുന്ന ഉപഭോക്താക്കൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം, കാരണം അവർ കൂടുതൽ ചെലവാകില്ല. എന്നാൽ, നിങ്ങൾ വരുമാനങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, കമ്പനി നിങ്ങളെ നെറ്റ്വർക്കിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ”

ഓരോ ഉപഭോക്താക്കളെയും സേവനത്തിന് ചെലവാകുന്നതായി ഭാർഗവ പറഞ്ഞു. വളരെ താഴ്ന്ന നിരക്കിൽ, ഉപഭോക്താവിനെ സേവിക്കുന്നതിനും നിലനിർത്തുന്നതിനുമുള്ള വില ടെൽക്കോസിനു ബാധകമല്ല, അതിനാലാണ് അവർ അല്പം മുകളിലേക്ക് ഉയർത്തിയത്. “ഹൈപ്പർ-മത്സരമുണ്ടായപ്പോൾ, 13 ടെലികോം ഉപയോക്താക്കൾ ആഗ്രഹിച്ചപ്പോൾ, ഇപ്പോൾ അവർക്ക് മികച്ച വരുമാന മാർക്കറ്റ് ഷെയറിങ് ആവശ്യമുണ്ട്, മെച്ചപ്പെട്ട കസ്റ്റമർ അനുഭവവും ഉള്ളടക്ക സേവനവും സഹായകമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Comments are closed.