ഇന്ത്യ-പാക് ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിനിടെ സെയ്ഫ് അലി ഖാൻ മാന്യത കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നു. കാവൽ…
ഇന്ത്യ-പാക് ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിനിടെ സെയ്ഫ് അലി ഖാൻ മാന്യത കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നു. കാവൽ…
June 24, 2019
ലോർഡ്‌സിലെ പാകിസ്ഥാൻ സൈന്യം: പാക് സൈന്യം ലണ്ടനിൽ ക്രിക്കറ്റ് കാണാൻ പോയപ്പോൾ മറ്റൊരാളുടെ പണത്തിൽ – ഡെയ്‌ലിഒ
ലോർഡ്‌സിലെ പാകിസ്ഥാൻ സൈന്യം: പാക് സൈന്യം ലണ്ടനിൽ ക്രിക്കറ്റ് കാണാൻ പോയപ്പോൾ മറ്റൊരാളുടെ പണത്തിൽ – ഡെയ്‌ലിഒ
June 24, 2019
വലിയ വാർത്ത: മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അനുകൂലമല്ലാത്ത യുഎസ് റിപ്പോർട്ടും മറ്റ് 9 പ്രധാന വാർത്തകളും ഇന്ത്യ തള്ളിക്കളഞ്ഞു

ഇപ്പോൾ പ്രധാനവാർത്തകളിലേക്ക് ഒരു നോക്ക്:

  1. മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള യുഎസ് റിപ്പോർട്ട് ഇന്ത്യ നിരസിച്ചു, സഹിഷ്ണുതയ്ക്കും ഉൾപ്പെടുത്തലിനും പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് പറയുന്നു: har ാർഖണ്ഡിൽ ഒരു ജനക്കൂട്ടം അടിച്ച് ‘ജയ് ശ്രീ റാം’ എന്ന് ചൊല്ലാൻ നിർബന്ധിച്ച് നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം ഒരു മുസ്ലീം മനുഷ്യൻ മരിച്ചു .
  2. മതപരമായ പരിപാടിയിൽ ഭക്തരുടെ മേൽ മാർക്യൂ വീണതിനെ തുടർന്ന് രാജസ്ഥാനിലെ ബാർമർ ജില്ലയിൽ 14 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു : ജില്ലയിലെ ജാസോൾ ഗ്രാമത്തിലെ റാണി ഭട്ടിയാനി ക്ഷേത്രത്തിൽ ശക്തമായ കാറ്റ് മാർക്യൂ പിഴുതുമാറ്റിയതിനെത്തുടർന്ന് ആളുകളെ കുടുക്കി.
  3. മായാവതിയുടെ സഹോദരനും മരുമകനുമായ ഡാനിഷ് അലി ബി‌എസ്‌പിയുടെ ലോക്‌സഭാ നേതാവാക്കി. റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു: ബി‌എസ്‌പി മേധാവിയുടെ സഹോദരൻ ആനന്ദ് കുമാറിനെ പാർട്ടിയുടെ ദേശീയ വൈസ് പ്രസിഡന്റായും ആകാശ് ആനന്ദിനെ ദേശീയ കോർഡിനേറ്ററായും നിയമിച്ചു.
  4. യുഎസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ജോൺ ബോൾട്ടൺ ഇറാനെ താക്കീത് ചെയ്തു , സൈന്യം ‘പുനർനിർമിച്ചു, പോകാൻ തയ്യാറാണ്’ എന്ന് ഇറാൻ നിയമസഭാംഗങ്ങൾ ഞായറാഴ്ച നടന്ന പാർലമെന്റ് സമ്മേളനത്തിൽ ‘അമേരിക്കയ്ക്ക് മരണം’ എന്ന് ആക്രോശിക്കുകയും അമേരിക്ക ‘യഥാർത്ഥ ലോക തീവ്രവാദി’ ആണെന്ന് ആരോപിക്കുകയും ചെയ്തു.
  5. കാണാതായ ഏഴ് പർവതാരോഹകരുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയതായി കരുതപ്പെടുന്നു: നന്ദാദേവി കിഴക്കൻ കൊടുമുടിയിലേക്കുള്ള യാത്രാമധ്യേ എട്ട് പേരെ കാണാതായിട്ടുണ്ട്.
  6. സിഡ്‌നി വിമാനത്താവളത്തിൽ ഷോപ്പ് കൊള്ളയടിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് റീജിയണൽ ഡയറക്ടർ രോഹിത് ഭാസിനെ എയർ ഇന്ത്യ സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു: സിഡ്‌നി വിമാനത്താവളത്തിലെ ഡ്യൂട്ടി ഫ്രീ ഷോപ്പിൽ നിന്ന് വാലറ്റ് എടുത്തതായി എയർലൈൻ സീനിയർ പൈലറ്റ് കൂടിയായ ഭാസിൻ.
  7. അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതി ജഡ്ജിയെ പുറത്താക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് സിജെഐ രഞ്ജൻ ഗോഗോയ് നരേന്ദ്ര മോദിക്ക് കത്തെഴുതി: കഴിഞ്ഞ വർഷം മെഡിക്കൽ കൗൺസിൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ കൈക്കൂലി കേസിൽ ജസ്റ്റിസ് എസ്എൻ ശുക്ലയെ ജുഡീഷ്യൽ ക്രമക്കേടുകളിൽ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് ഹൈക്കോടതിയുടെ ആഭ്യന്തര സമിതി കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.
  8. ചെന്നൈയിലെ ജല പ്രതിസന്ധിക്കിടയിൽ സ്കൂളുകൾ തുറന്നിടാൻ ടിഎൻ സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെടുന്നു: ബദൽ ക്രമീകരണങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമായതിനാൽ സ്കൂളുകൾ അടച്ചുപൂട്ടാൻ കാരണമില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.
  9. കേന്ദ്രവുമായി ചർച്ചയ്ക്ക് തയ്യാറായ ഹുറിയത്ത് നേതാക്കൾ ജമ്മു കശ്മീർ ഗവർണർ സത്യപാൽ മാലിക്: സ്തംഭിച്ച സംഭാഷണം ആരംഭിക്കാൻ കേന്ദ്രം മുൻകൈയെടുക്കണമെന്ന് വിഘടനവാദി നേതാവ് മിർവെയ്സ് ഉമർ ഫാറൂഖ് ized ന്നിപ്പറഞ്ഞു.
  10. ചില ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ശമ്പളം താൽക്കാലികമായി വൈകിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള കേന്ദ്രം, ഓർഡർ പ്രചരിപ്പിക്കരുതെന്ന് പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു: ചെലവ് വകുപ്പിന് കീഴിലുള്ള ഒരു ഓഫീസിന് മാത്രമേ ഉത്തരവ് ബാധകമാകൂവെന്ന് ധനമന്ത്രാലയ പ്രസ്താവന. 200 ഓളം ജീവനക്കാരെ ബാധിച്ചേക്കാം.

Comments are closed.