2020 – ഫസ്റ്റ്പോസ്റ്റിനായി 5 ജി പിന്തുണയുള്ള മടക്കാവുന്ന ഐപാഡിൽ ആപ്പിൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു
2020 – ഫസ്റ്റ്പോസ്റ്റിനായി 5 ജി പിന്തുണയുള്ള മടക്കാവുന്ന ഐപാഡിൽ ആപ്പിൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു
July 6, 2019
.
.
July 6, 2019
സാംസങ് ഗാലക്സി ഫോൾഡ് സാഗ ഒരു മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടർ പോലെ അനുഭവപ്പെട്ടു – എക്സ്ഡി‌എ ഡവലപ്പർമാർ

യഥാർത്ഥ ഉപഭോക്താക്കളുമായി സാംസങ്ങിന്റെ മൊത്തം ആശയവിനിമയ അഭാവം നിരാശാജനകമാണ്

2019 ഫെബ്രുവരി 20 ന് സാംസങ് തങ്ങളുടെ ആദ്യത്തെ മടക്കാവുന്ന സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ സാംസങ് ഗാലക്‌സി ഫോൾഡ് പുറത്തിറക്കിയപ്പോൾ സാങ്കേതിക ലോകത്തെ ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തി . ഗാലക്സി എസ് 10 കുടുംബത്തെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന സാംസങ് അൺപാക്ക്ഡ് ഇവന്റിനിടെയാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം നടന്നത്. ഗാലക്‌സി ഫോൾഡ് ഗാലക്‌സി എസ് 10 ൽ നിന്ന് ധാരാളം ഇടിമുഴക്കി, പക്ഷേ അതിശയിക്കാനില്ല, കാരണം ഗാലക്‌സി എസ് 10 കൂടുതൽ സാംസങിനെ പായ്ക്ക് പിടിക്കുന്നതിനാൽ ഗാലക്‌സി ഫോൾഡ് മൊബൈൽ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ഭാവി ആയിരിക്കുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു: രൂപാന്തരപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഫോൺ ഒരു ടാബ്‌ലെറ്റിലേക്ക്. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഗാലക്സി ഫോൾഡ് ടീസർ കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളിൽ തുടർന്നുള്ള നാടകം വളരെയധികം പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഗാലക്സി ഫോൾഡ് സമാരംഭിക്കാൻ തയ്യാറായേക്കാമെന്ന് ഒരു പുതിയ റിപ്പോർട്ട് സൂചിപ്പിക്കുമെങ്കിലും, ആയിരക്കണക്കിന് ഡോളർ ചെലവഴിക്കാൻ യഥാർത്ഥത്തിൽ അണിനിരക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളായ ഞങ്ങൾ സാംസങിൽ നിന്ന് ഒന്നും കേട്ടില്ല.

പരാജയപ്പെട്ട പല കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടറുകളേയും പോലെ, ഗാലക്സി ഫോൾഡ് വിക്ഷേപണ കാലതാമസവും ഉൽപ്പന്നം ശരിയാണെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. സാംസങ് അമിതപ്രാധാന്യമുള്ളതും വിലകുറഞ്ഞതുമായ ഒരു ഉൽപ്പന്നത്തിന്റെ അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കായി കാത്തിരിക്കുന്ന ആളുകളെ പണം ഒഴിവാക്കി.

സാംസങ് ഗാലക്‌സി മടക്ക എക്‌സ്‌ഡി‌എ ഫോറങ്ങൾ

പായ്ക്ക് ചെയ്യാത്ത സമയത്ത്, ഞാൻ ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ സാംസങ് 837 ൽ ഇരിക്കുകയായിരുന്നു. പ്രഖ്യാപിച്ച ഗംഭീരമായ പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ ഉറ്റുനോക്കി, രണ്ട് നിലകളുള്ള ഡിസ്‌പ്ലേയിൽ എല്ലാവരും ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു. അത് വളരെ തണുത്തതായി തോന്നി. പിറുപിറുക്കലും ഇടയ്ക്കിടെ “ഞാൻ അത് പൂർണ്ണമായും വാങ്ങാൻ പോകുന്നു” എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് കേൾക്കാനാകും. അവർ വില പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതുവരെ. 9 1,980 ന്റെ വില സ്റ്റേജിൽ‌ കാണിച്ചയുടനെ, മിക്ക ആളുകളും ഉൽ‌പ്പന്നത്തിൽ‌ നിന്നും തൽക്ഷണം മാറ്റിനിർത്തപ്പെടുന്നതിനാൽ‌ നിങ്ങൾ‌ക്ക് വളരെ ഉച്ചത്തിലുള്ള ശബ്ദം കേൾക്കാൻ‌ കഴിയും. തുടർന്ന് അവർ ഏപ്രിൽ 26 ഷിപ്പിംഗ് തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചു, അപ്പോഴേക്കും ഇത് എങ്ങനെ തയ്യാറാകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു.

ഏപ്രിൽ 12 ലേക്ക് വേഗത്തിൽ കൈമാറുക: ഗാലക്‌സി മടക്കിനായുള്ള പ്രീ-രജിസ്ട്രേഷൻ ദിവസം തുറന്നു. കഴിഞ്ഞ 51 ദിവസങ്ങളിൽ ഉൽപ്പന്നം മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്യണമെന്ന് തീരുമാനിച്ചവർക്ക് മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്യാൻ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം . ഞാൻ അത് ചെയ്തു. ഏപ്രിൽ 14 ന് പ്രീ-ഓർഡറുകൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ തുറന്നു. കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത 9,045 ആളുകൾ 2,000 ഡോളർ കുറയ്ക്കാൻ തിരക്കി. ഞാൻ വീണ്ടും ആ ആളുകളിൽ ഒരാളായിരുന്നു. പ്രീ-ഓർഡറുകൾക്കായി സാംസങ് വളരെ വേഗത്തിൽ സാധന സാമഗ്രികൾ തീർന്നു. സാംസങ് പോലും പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും കൂടുതൽ ഗാലക്സി ഫോൾഡിന് പ്രചോദനം ഉണ്ടായിരുന്നു.

മടക്കിവെക്കൽ ഉടൻ വരുന്നു

ഒരു കൂട്ടം യൂട്യൂബർമാർക്കും മറ്റ് ടെക് ബ്ലോഗുകൾക്കും ഗാലക്സി ഫോൾഡിലേക്ക് പ്രവേശനം ലഭിച്ച ദിവസം ഏപ്രിൽ 15 ലേക്ക് ഇത് ഞങ്ങളെ നയിക്കുന്നു. അടിസ്ഥാനപരമായി, എല്ലാവരും മടക്കിനെ സ്നേഹിച്ചു. സാധ്യതയുള്ള ഉടമയെന്ന നിലയിൽ, ഞാൻ മിക്കവാറും എല്ലാ വീഡിയോകളും കണ്ടു, മടക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ ലേഖനങ്ങളും വായിച്ചു. ഈ യൂട്യൂബർമാരും പത്രപ്രവർത്തകരും ഇതിനെക്കുറിച്ച് വളരെ കുറച്ച് നെഗറ്റീവ് കാര്യങ്ങൾ മാത്രമേ പറഞ്ഞിട്ടുള്ളൂ.

നിർഭാഗ്യവശാൽ, തിളങ്ങുന്ന അവലോകനങ്ങൾ 2 ദിവസം മാത്രമേ നീണ്ടുനിന്നുള്ളൂ. ഏപ്രിൽ 17 ന് ഒന്നിലധികം മാധ്യമപ്രവർത്തകർ അവരുടെ ഗാലക്സി മടക്കുകൾ തകർന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട 5 കേസുകൾ ഒരേ ദിവസം ഇന്റർനെറ്റിൽ എത്തി. ഇത് ഞാനടക്കം മടക്കിക്കളയുന്നവർക്കിടയിൽ പരിഭ്രാന്തി സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ചോദ്യം ഇതായിരുന്നു: സാംസങ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് എന്തുചെയ്യും?

കപ്പൽ കയറുന്നതിന് 4 ദിവസം മുമ്പ് വരെ ഗാലക്സി ഫോൾഡിന്റെ ഗതിയെക്കുറിച്ച് സാംസങ് മൗനം പാലിച്ചു. ഏപ്രിൽ 22 ന് സാംസങ് ഗാലക്സി മടക്കുകളുടെ കാലതാമസം വരുത്തി . ഉപകരണം മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്ത എല്ലാവർക്കുമായി അവർ ഒരു ഇമെയിൽ അയച്ചു, ഗാലക്‌സി മടക്കിക്കളയുന്നത് വൈകുകയാണെന്നും “രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ കൂടുതൽ വ്യക്തമായ ഷിപ്പിംഗ് വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് അവർ [അവ] അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുമെന്നും” പറഞ്ഞു.

അതിനാൽ, ഒരു മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടർ അപ്‌ഡേറ്റിന് ശേഷം കാത്തിരുന്ന എല്ലാവരേയും പോലെ ഞങ്ങൾ ആ രണ്ട് നീണ്ട ആഴ്ചകൾ കാത്തിരുന്നു. രണ്ടാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം മെയ് 6 ന് ഞങ്ങൾക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഇമെയിൽ ലഭിച്ചു. അവസാനത്തേതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ പ്രതീക്ഷകളില്ലാത്ത ഈ ഇമെയിലിൽ, എന്താണ് തെറ്റ് എന്ന് തങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ അറിയില്ലെന്നും എന്നാൽ അവർ ഒരു പരിഹാരത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്നും സാംസങ് പറഞ്ഞു. രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തതുപോലെ അവർ “നിർദ്ദിഷ്ട ഷിപ്പിംഗ് വിവരങ്ങളോ” അല്ലെങ്കിൽ ഉപകരണത്തിൽ എന്താണ് തെറ്റ് സംഭവിച്ചതെന്ന് വിവരങ്ങളോ നൽകിയില്ല. അതേ സമയം, നിങ്ങൾ ഓർഡർ സ്വമേധയാ സ്വീകരിച്ച് അപ്പോഴേക്കും അത് അയയ്‌ക്കില്ലെന്ന് സമ്മതിച്ചില്ലെങ്കിൽ എല്ലാ ഓർഡറുകളും സ്വപ്രേരിതമായി റദ്ദാക്കപ്പെടുമെന്ന് അവർ തീരുമാനിച്ചു. ഇത് യുഎസ് നിയമം മൂലമാണെന്ന് സാംസങ് പറയുന്നു, അതിനാൽ ഞാൻ അവർക്കെതിരെ പിടിച്ചുനിൽക്കില്ല.

ആ മെയ് ആറു ഇമെയിൽ മുതൽ, സാംസങ് നിശബ്ദനായി. ഇടയ്ക്കിടെ സാംസങ് എക്സിക്യൂട്ടീവിൽ നിന്ന് ഇവിടെയും അവിടെയും ഉദ്ധരണികൾ വന്നിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ അവ എന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ കണക്കാക്കുന്നില്ല. ഉപകരണം മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്ത എല്ലാവർക്കും സാംസങ് അയയ്ക്കുന്ന ഇമെയിലുകൾ മാത്രമാണ് എണ്ണുന്നത്. ആശയവിനിമയത്തിന്റെ അഭാവം തങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കായി ആയിരക്കണക്കിന് ഡോളർ ചെലവഴിക്കാൻ തയ്യാറുള്ള വിശ്വസ്തരായ ഉപഭോക്താക്കളെ അപമാനിക്കുന്നതാണ്.

ഒരു മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടർ പൊതുവെ ഒരു കാമ്പെയ്‌നായി അംഗീകരിക്കപ്പെടുന്നു, അവിടെ പ്രോജക്റ്റ് ചില ഫ്യൂച്ചറിസ്റ്റ് – മിക്കവാറും അസാധ്യമായ – സാങ്കേതികവിദ്യ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ ഒരിക്കലും നൽകില്ല. പ്രോജക്റ്റ് സാധാരണയായി ബൂട്ട് ചെയ്യുന്നതിന് അവിശ്വസനീയമാംവിധം ചെലവേറിയതാണ്. ഇതുപോലുള്ള പ്രോജക്ടുകൾക്ക് ചിലപ്പോൾ കാലതാമസത്തിന് കാരണമാകുന്ന നിർദ്ദിഷ്ട “നിർമ്മാണത്തിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ” ലഭിച്ചേക്കാം. സ്രഷ്‌ടാക്കൾ ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് പോസ്റ്റുചെയ്യുന്നു, അത് പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും മറ്റൊരു അപ്‌ഡേറ്റ് ഉടൻ പ്രതീക്ഷിക്കുമെന്നും. മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റുകളൊന്നും വരുന്നില്ല. തങ്ങളുടെ ഉൽ‌പ്പന്നത്തിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് ചോദിക്കുന്ന സ്രഷ്‌ടാക്കളോട് പിന്തുണയുള്ളവർ ഇമെയിൽ ചെയ്യുക, അഭിപ്രായമിടുക, ട്വീറ്റ് ചെയ്യുക, പ്രതികരണമൊന്നുമില്ല. പരിചിതമാണെന്ന് തോന്നുന്നുണ്ടോ?

ഗാലക്സി മടക്കിനൊപ്പം സംഭവിച്ചതിന് സമാനമാണിത്. ഫ്യൂച്ചറിസ്റ്റിക് മടക്കാവുന്ന ഡിസ്പ്ലേ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു, അത് വളരെ ചെലവേറിയതും വലിയ ഡിസൈൻ തിരിച്ചടി നേരിട്ടതും ഇപ്പോൾ വളരെ കാലതാമസത്തിലാണ്. ഏകദേശം രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ സാംസങിൽ നിന്ന് capacity ദ്യോഗിക ശേഷിയിൽ ഞങ്ങൾ കേട്ടിട്ടില്ല. സാഹചര്യം മുഴുവൻ ഒരു മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടർ പോലെ അനുഭവപ്പെട്ടു.

ഗാലക്‌സി ഫോൾഡും മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടറും തമ്മിൽ ഒരു വലിയ വ്യത്യാസമുണ്ട്. സാംസങ് യഥാർത്ഥത്തിൽ അതിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, അത് പരിഹരിക്കാനുള്ള വിഭവങ്ങൾ അവർക്കുണ്ട്. സാംസങ്ങിന്റെ സിഇഒ ഡിജെ കോ, ചില മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്കായി ഒരു റ round ണ്ട് ടേബിൾ ഹോസ്റ്റുചെയ്തു, അവർ രണ്ടായിരത്തോളം വ്യത്യസ്ത പ്രോട്ടോടൈപ്പുകൾ പരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഉപകരണം തയ്യാറാകുന്നതിനുമുമ്പ് തങ്ങളെ പുറത്തേക്ക് തള്ളിയിട്ടതായി സാംസങ് സമ്മതിച്ചു. അത് വ്യക്തമാണ്. ഇപ്പോൾ, സാംസങ് ഉത്പാദനം ആരംഭിക്കാൻ പോലും തയ്യാറാണെന്ന് ബ്ലൂംബെർഗിൽ നിന്ന് വിശ്വസനീയമായ അഭ്യൂഹങ്ങളുണ്ട് .

ഇത് ഗാലക്സി മടക്കിന്റെ പാരമ്പര്യമാണോ?

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി വിവിധ സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ കബളിപ്പിക്കുകയാണ്, പക്ഷേ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉപകരണം വാങ്ങിയ ആളുകളെ സാംസങ് നിശബ്ദമായി അവഗണിക്കുകയാണ്. ഗാലക്‌സി മടക്ക സാഹചര്യം സാംസങ് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എന്റെ മുഴുവൻ പ്രശ്‌നവും അവിടെയാണ്. യഥാർത്ഥത്തിൽ അത് വാങ്ങാൻ താൽപ്പര്യമുള്ള ആളുകളെയും അത് വാങ്ങിയവരോടും അവർ ഏറ്റവും മോശമായ പെരുമാറ്റം നടത്തുന്നു. ഗാലക്സി ഫോൾഡ് പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ ഒരു ചെറിയ കൂട്ടം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറയുന്നു, എന്നാൽ അവരുടെ പ്രധാന പിന്തുണക്കാരെ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിൽ മൗനം പാലിക്കുന്നു.

സാംസങ്, നിങ്ങളുടെ ഇൻ‌ബോക്സിൽ എങ്ങനെയെങ്കിലും ഈ എഡിറ്റോറിയൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഈ സാഹചര്യം പരിഹരിക്കാൻ എനിക്ക് കുറച്ച് വഴികളുണ്ട്. ആദ്യം, മുൻകൂട്ടി ഓർഡർ ചെയ്ത എല്ലാവർക്കും ദയവായി ഒരു ഇമെയിൽ അയയ്ക്കുക. ഉപകരണം പരിഹരിക്കാൻ നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു സ്റ്റാറ്റസ് അപ്‌ഡേറ്റ് ഞങ്ങൾക്ക് നൽകുക. രണ്ടാമതായി, പുരോഗതിയെക്കുറിച്ചുള്ള പതിവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഞങ്ങൾക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുക, ഒപ്പം ഉപകരണം ശരിയാക്കുന്നതിൽ എന്തെങ്കിലും പുരോഗതി ഉണ്ടെങ്കിൽ. മൂന്നാമത്, നിങ്ങളുടെ മികച്ച ഉപയോക്താക്കൾക്ക് നൽകിയ ഭയങ്കര ആശയവിനിമയത്തിന് ക്ഷമ ചോദിക്കുക. ഗാലക്സി മടക്കിക്കളയാൻ ഉത്തരവിട്ട മറ്റ് കുറച്ച് ആളുകളുമായി സംസാരിച്ചതിനാൽ, ഞങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും വേണ്ടത് ഇതാണ്.

ഇതുപോലുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ ആശയവിനിമയം പ്രധാനമാണ്. ആശയവിനിമയത്തിന്റെ അഭാവം എന്നെപ്പോലുള്ള കടുത്ത ആരാധകരിൽ നിന്നുള്ള സാംസങ്ങിന്റെ ബ്രാൻഡിനെയും വിശ്വസ്തതയെയും ശരിക്കും വേദനിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു ഇമെയിൽ ഇല്ലാതെ രണ്ട് മാസം നിങ്ങൾ മോശം കിക്ക്സ്റ്റാർട്ടർ കാമ്പെയ്‌നുകളിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഒന്നാണ്, സാംസങിനെപ്പോലുള്ള പ്രധാന കമ്പനികളല്ല.

ഇതുപോലുള്ള കൂടുതൽ‌ പോസ്റ്റുകൾ‌ നിങ്ങളുടെ ഇൻ‌ബോക്സിലേക്ക് കൈമാറണോ? ഞങ്ങളുടെ വാർത്താക്കുറിപ്പ് സബ്‌സ്‌ക്രൈബുചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ ഇമെയിൽ നൽകുക.

Comments are closed.