ലോകാരോഗ്യസംഘടന മരുന്നുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ആഗോള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യുന്നു – ബി‌എസ്‌എ ബ്യൂറോ
July 10, 2019
നോക്കിയ 9 പ്യൂവർവ്യൂ വിത്ത് പെന്റ-ലെൻസ് ക്യാമറ ഇന്ത്യയിൽ സമാരംഭിച്ചു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി
നോക്കിയ 9 പ്യൂവർവ്യൂ വിത്ത് പെന്റ-ലെൻസ് ക്യാമറ ഇന്ത്യയിൽ സമാരംഭിച്ചു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി
July 10, 2019
കർണാടക ലൈവ്: ഡി കെ ശിവകുമാർ മുംബൈ ഹോട്ടൽ വിടാൻ വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ വകുപ്പ് 144; വിമത എം‌എൽ‌എമാർ സ്പീക്കർക്കെതിരെ പട്ടികജാതിക്കാരെ നീക്കുക – ന്യൂസ് 18

കർണാടക ലൈവ്: കർണാടക നാടകത്തിന് പുതിയ വഴിത്തിരിവായ വിമത കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എമാർ അവരുടെ രാജി സ്വീകരിക്കാത്തതിലൂടെ തന്റെ “ഭരണഘടനാ കടമ” യിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് ആരോപിച്ച് സ്പീക്കർക്കെതിരെ സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിച്ചു. നേരത്തെ വിമതരെ കാണാനായി മുംബൈയിലെത്തിയ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഡി കെ ശിവകുമാറിനെ ‘ഗോ ബാക്ക്’ മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ നൽകി സ്വാഗതം ചെയ്തതിനെ തുടർന്ന് പോലീസ് ഹോട്ടലിൽ നിന്ന് മടങ്ങാൻ നിർബന്ധിതരായി. ശിവകുമാർ പറഞ്ഞു, “രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഒന്നും ശാശ്വതമല്ല. സുഹൃത്തുക്കളുമില്ല, ശത്രുക്കളുമില്ല. ആർക്കും ഏത് നിമിഷവും തിരിയാൻ കഴിയും. ഞാൻ അവരെ (വിമത എം‌എൽ‌എമാർ) ബന്ധപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ് .എനിക്ക് ഒരു കോൾ ലഭിക്കും. സുഹൃത്തിനെ കാണാൻ അവരുടെ ഹൃദയം മിടിക്കുന്നു. ”

കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) കോമ്പിനേഷനിൽ നിന്നുള്ള പത്ത് വിമത എം‌എൽ‌എമാർ മുംബൈ പോലീസ് കമ്മീഷണർക്ക് കത്തെഴുതിയിരുന്നു. ശിവകുമാറിന്റെയും ജെഡി (എസ്) നേതാവിന്റെയും സന്ദർശന വേളയിൽ തങ്ങളുടെ ജീവന് ഭീഷണിയുണ്ടാകുമെന്ന് ഭയന്ന്. 10 എം‌എൽ‌എമാർ ഒപ്പിട്ട കത്തിൽ ശിവകുമാറും മറ്റുള്ളവരും തങ്ങൾ താമസിക്കുന്ന ഹോട്ടൽ പരിസരം ആക്രമിക്കാൻ പോകുന്നുവെന്ന് കേട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഇത് ഭീഷണി നേരിടുന്നതായും അവർ പറഞ്ഞു.

കൂടുതല് വായിക്കുക

ജൂലൈ 10, 2019 1:11 pm (IST)

ജൂലൈ 10, 2019 1:08 pm (IST)

അപകടത്തിൽ ജനാധിപത്യം, ഗുലാം നബി ആസാദ് | പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കാൻ കർണാടകയിലെ മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഗുലാം നബി ആസാദ് പറയുന്നു, “ജനാധിപത്യം അപകടത്തിലാണ്. കോൺഗ്രസും ജെഡിയുവും ഇന്ന് സമാധാനപരമായി പ്രതിഷേധിക്കും.”

ജൂലൈ 10, 2019 12:45 pm (IST)

ലോക്‌സഭയിലെ ബിജെപി എംപി തേജസ്വി സൂര്യ പറയുന്നു, “അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാർ സംസ്ഥാനത്തിന് സുരക്ഷാ ഭീഷണിയാണ്. ഇന്നലെ ബംഗ്ലാദേശിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ഭീകര മൊഡ്യൂൾ ബെംഗളൂരുവിൽ തകർത്തു. ബംഗ്ലാദേശികളെ കളയാൻ എൻ‌ആർ‌സി കർണാടകയിലേക്കും ബെംഗളൂരുവിലേക്കും വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ കേന്ദ്രത്തോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. നിയമവിരുദ്ധമായി ഇവിടെയെത്തിയവർ.

ലോക്‌സഭയിൽ ബിജെപി എംപി തേജസ്വി സൂര്യ: അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാർ സംസ്ഥാനത്തിന് സുരക്ഷാ ഭീഷണിയാണ്. ഇന്നലെ ബംഗ്ലാദേശിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ഭീകര മൊഡ്യൂൾ ബെംഗളൂരുവിൽ തകർത്തു. ഞാൻ അനധികൃതമായി ഇവിടെ വന്നു ചെയ്ത നു ഒഴിവാക്കുന്ന കർണാടക & ബ്ലുരു ലേക്ക് NRC നീട്ടാൻ കേന്ദ്രം വിളിച്ചപേക്ഷിക്കുന്ന pic.twitter.com/EpJn9vUcUc

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019

ജൂലൈ 10, 2019 12:40 pm (IST)

കർണാടകയിൽ ലോക്സഭയിലെ കോലാഹലം | കർണാടക രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയെച്ചൊല്ലി കോലാഹലം ലോവർ ഹൗസിനെ നടുക്കി.

ജൂലൈ 10, 2019 12:33 pm (IST)

ഇന്ന് സ്പീക്കറെ കാണാൻ ബിജെപി | കർണാടക നിയമസഭാ സ്പീക്കറെ ഇന്ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 മണിക്ക് സന്ദർശിക്കുമെന്ന് കർണാടക മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവുമായ ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ പറയുന്നു. ഡി കെ ശിവകുമാറിന്റെ രാജി വലിച്ചുകീറിയതിനെ സ്പീക്കർ ഇപ്പോഴും അപലപിച്ചിട്ടില്ല. രാജി വലിച്ചെറിയുന്നത് ഒരു apradh ‘അത് മാപ്പർഹിക്കാത്തതാണ്. ”

കർണാടക മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവുമായ ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ ബെംഗളൂരുവിൽ: ഇന്ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 ന് കർണാടക നിയമസഭാ സ്പീക്കറെ കാണും. വിമത എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി കീറുന്നതിനെ സ്പീക്കർ ഇപ്പോഴും അപലപിച്ചിട്ടില്ല. ഡി കെ ശിവകുമാർ. രാജി വലിച്ചുകീറുന്നത് മാപ്പർഹിക്കാത്ത ഒരു ‘അപ്രധ്’ ആണ്. pic.twitter.com/spshIAE63A

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019

ജൂലൈ 10, 2019 12:15 pm (IST)

അതേസമയം, പാർലമെന്റിന്റെ സീറോ അവറിൽ കർണാടകയിലേക്ക് എൻ‌ആർ‌സി നീട്ടണമെന്ന് ബിജെപി നേതാവ് തേജസ്വി സൂര്യ ആവശ്യപ്പെടും.

ജൂലൈ 10, 2019 12:11 pm (IST)

പ്രതിഷേധിക്കാൻ യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് | ഹോട്ടൽ നവോത്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് പ്രതിഷേധിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അവർ ഹോട്ടലിന് പുറത്ത് പതാകകളുമായി ഒത്തുകൂടാൻ തുടങ്ങി.

ജൂലൈ 10, 2019 11:52 am (IST)

ജൂലൈ 10, 2019 11:50 am (IST)

കോൺഗ്രസിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ തെളിവാണെന്ന് നർസിംഹറാവു പറയുന്നു ബിജെപി എംപി ജിവിഎൽ നരസിംഹറാവു, “ഡി കെ ശിവകുമാറിനെ കാണാൻ വിസമ്മതിച്ചത് കോൺഗ്രസിലെ പ്രശ്നങ്ങളുടെ വ്യാപ്തി കാണിക്കുന്നു. കർണാടക സ്പീക്കർ നിഷ്പക്ഷനാണെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ അദ്ദേഹം കോൺഗ്രസിന്റെ അടിമയെപ്പോലെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്, കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) ടൈറ്റാനിക് തടയാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്.

ജൂലൈ 10, 2019 11:46 am (IST)

ജസ്റ്റിസുമാരായ ദീപക് ഗുപ്ത, അനിരുദ്ധ ബോസ് എന്നിവരടങ്ങുന്ന ബെഞ്ച്, “സമയമാണ് സാരാംശം” എന്ന് അടിയന്തര വാദം കേൾക്കാൻ രോഹത്ഗി സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയപ്പോൾ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 10, 2019 11:44 am (IST)

ഈ നിയമസഭാ സാമാജികർ നിയമസഭയിലെ അംഗത്വത്തിൽ നിന്ന് ഇതിനകം രാജിവച്ചതായും പുതിയ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതായും മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു. സ്പീക്കർ പക്ഷപാതപരമായാണ് പെരുമാറിയതെന്നും അവരുടെ രാജി മന ib പൂർവ്വം അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ആരോപിച്ച ഹർജിയിൽ ബുധനാഴ്ചയോ വ്യാഴാഴ്ചയോ അദ്ദേഹം വാദം കേട്ടു.

ജൂലൈ 10, 2019 11:42 am (IST)

എസ്‌സി നാളെ നിവേദനം കേൾക്കാം | വിമത എം‌എൽ‌എമാർക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ മുകുൾ രോഹത്‌ഗിയുടെ സമർപ്പണം ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജൻ ഗോഗോയിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ബെഞ്ച് ശ്രദ്ധയിൽപെടുത്തി.

v itemprop = “liveBlogUpdate” itemscope = “itemscope” itemtype = “https://schema.org/BlogPosting” ptime = “20190710113446”>

ജൂലൈ 10, 2019 11:34 am (IST)

കർണാടക കോംഗ് മീറ്റ്സ് | span> കോൺഗ്രസ് ഉന്നതർ ബെംഗളൂരുവിൽ ഒരു മീറ്റിംഗ് നടത്തുന്നു. നഗരത്തിലെ കെ കെ ഗസ്റ്റ് ഹൗസിൽ നടക്കുന്ന യോഗത്തിൽ ഈശ്വർ ഖന്ദ്രെ, കെ സി വേണുഗോപാൽ, ഗുലം നബി ആസാദ്, ദിനേശ് ഗുണ്ടു റാവു, ജി പരമേശ്വര എന്നിവർ പങ്കെടുക്കുന്നു. P>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 11:26 am (IST)

അതേസമയം, ബെംഗളൂരുവിൽ ബിജെപി നേതാക്കൾ വിധൻ സൗധയ്ക്ക് പുറത്ത് പ്രതിഷേധിക്കുന്നു. p>

ബെംഗളൂരു: കർണാടക മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവും ബി.എസ്. യെദ്യൂരപ്പയും മറ്റ് ബി.ജെ.പി നേതാക്കളും വിധാന സൗധയ്ക്ക് പുറത്ത് പ്രതിഷേധ പ്രകടനം നടത്തുന്നു. #Karnataka ചിത്രം. twitter.com/TxTqAUveIm

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019

                                           

ജൂലൈ 10, 2019 11:25 am (IST)

വകുപ്പ് 144 ചുമത്തി | span> നാലിൽ കൂടുതൽ ആളുകളെ ഒരിടത്ത് ഒത്തുകൂടുന്നത് നിരോധിക്കുന്ന സെക്ഷൻ 144, പവായ് പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ പരിധിയിൽ ജൂലൈ 9 മുതൽ ജൂലൈ 12 വരെ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്, കാരണം “സാധ്യത” സമാധാനത്തിന്റെ ലംഘനവും പൊതു സമാധാനത്തിന്റെ അസ്വസ്ഥതയും ” p>                                             

ജൂലൈ 10, 2019 11:10 am (IST)

ബിജെപിയുടെ പങ്കാളിത്തം ആരോപിച്ച് കെപിസിസി മേധാവി ദിനേശ് ഗുണ്ടുറാവു പറയുന്നു, “ഇതിൽ ബിജെപി എങ്ങനെ പങ്കാളികളാണെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നു. അവരാണ് ഈ എം‌എൽ‌എമാരെ കണ്ടുമുട്ടുന്നത്, ഹോട്ടലുകളും ഫ്ലൈറ്റുകളും ബുക്ക് ചെയ്യുന്നത്. അമിത് ഷായും പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയും നേരിട്ട് പങ്കെടുക്കുന്നു. ധാരാളം നല്ല പ്രസംഗങ്ങൾ നടത്തുന്നു, പക്ഷേ അദ്ദേഹം ചെയ്യുന്നത് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്. ” p>                                            

ഇല്ല

ജൂലൈ 10, 2019 11:09 am (IST)

വിമത കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രമേശ് ജാർക്കിഹോളി പറയുന്നു, “അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ ഞങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമില്ല (ഡി കെ ശിവകുമാർ). ഞങ്ങളെ കാണാൻ ബിജെപിയിൽ നിന്നുള്ള ആരും ഇവിടെയില്ല.” p>

വിമത കർണാടക കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രമേശ് ജാർക്കിഹോളി # മുംബൈ a>: അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ ഞങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമില്ല (കർണാടക മന്ത്രിയും കോൺഗ്രസ് നേതാവുമായ ഡി കെ ശിവകുമാർ). ഞങ്ങളെ കാണാൻ ബിജെപിയിൽ നിന്നുള്ള ആരും ഇവിടെയില്ല. pic.twitter.com/dkfuGj9d1h – ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019

                                           

ഉണ്ട്

ജൂലൈ 10, 2019 11:04 am (IST)

വിമത കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ബി ബസവരാജ് പറയുന്നു, “ഡി കെ ശിവകുമാറിനെ അപമാനിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ല. ഞങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹത്തിൽ വിശ്വാസമുണ്ട്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചതിന് ഒരു കാരണമുണ്ട്. സൗഹൃദവും സ്നേഹവും വാത്സല്യവും ഒരു വശത്താണ്, ഇന്ന് അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ കഴിയാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ” p>

വിമത കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ബി ബസവരാജ്: ഡി കെ ശിവകുമാറിനെ അപമാനിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ല. ഞങ്ങൾക്ക് അവനിൽ വിശ്വാസമുണ്ട്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചതിന് ഒരു കാരണമുണ്ട്. സൗഹൃദവും സ്നേഹവും വാത്സല്യവും ഒരു വശത്താണ്, നന്ദി, ആദരവ് എന്നിവയോടെ, ഇന്ന് നമുക്ക് അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ കഴിയാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. # മുംബൈ ചിത്രം. twitter.com/9OdeV8svy5

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019

                                           

ൽ അവർ അഭിമാനിക്കണം

ജൂലൈ 10, 2019 10:57 am (IST)

നവോത്ഥാന മുംബൈ കൺവെൻഷൻ സെന്റർ ഹോട്ടലിൽ ശിവകുമാർ തന്റെ ബുക്കിംഗ് റദ്ദാക്കി: “എന്നെപ്പോലുള്ള ഒരു ഉപഭോക്താവിനെക്കുറിച്ച് അവർ അഭിമാനിക്കണം. ഞാൻ മുംബൈയെ സ്നേഹിക്കുന്നു. ഞാൻ ഈ ഹോട്ടലിനെ സ്നേഹിക്കുന്നു. അവർ റദ്ദാക്കട്ടെ. എനിക്ക് മറ്റ് മുറികളും ഉണ്ട്.” p>

നവോത്ഥാന മുംബൈ കൺവെൻഷൻ സെന്റർ ഹോട്ടലിൽ കർണാടക മന്ത്രി ഡി കെ ശിവകുമാർ തന്റെ ബുക്കിംഗ് റദ്ദാക്കി: എന്നെപ്പോലുള്ള ഒരു ഉപഭോക്താവിനെക്കുറിച്ച് അവർ അഭിമാനിക്കണം. എനിക്ക് മുംബൈ ഇഷ്ടമാണ്. എനിക്ക് ഈ ഹോട്ടൽ ഇഷ്ടമാണ്. അവ റദ്ദാക്കട്ടെ. എനിക്ക് മറ്റ് മുറികളും ഉണ്ട്. pic.twitter.com/QWWTZ2Ciuj

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 10, 2019                                            

ആരോപിച്ച് കർണാടക വിമത കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എമാർ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിച്ചു.

ജൂലൈ 10, 2019 10:49 am (IST)

വിമത എം‌എൽ‌എകൾ സ്പീക്കർക്കെതിരെ എസ്‌സി നീക്കുക | span> കർണാടക വിമത കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എമാർ സ്പീക്കർ തന്റെ ഭരണഘടനാ കടമ ഉപേക്ഷിച്ചുവെന്നും അവരുടെ രാജി സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മന ib പൂർവ്വം കാലതാമസം വരുത്തുന്നുവെന്നും ആരോപിച്ച് സുപ്രീം കോടതി സുപ്രീം കോടതി ഇക്കാര്യം നാളെ കേൾക്കും. P>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:41 am (IST)

‘കേന്ദ്രസർക്കാർ അട്ടിമറി’ | span> എ.ഐ.സി.സി ജനറൽ സെക്രട്ടറി കെ സി വേണുഗോപാൽ പറയുന്നു, “എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ ശിവകുമാറിനെ തടയുന്നതെന്ന് എനിക്ക് മനസിലാകുന്നില്ല. സർക്കാരിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്താൻ ബിജെപി ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഈ എം‌എൽ‌എമാർ കോൺഗ്രസ് വിട്ടിട്ടില്ല, ശിവകുമാർ സഹപ്രവർത്തകരെ കാണാൻ മാത്രമേയുള്ളൂ. ഇവർ ആത്മാർത്ഥമായ കോൺഗ്രസുകാരാണ്. അവർ എത്രയും വേഗം മടങ്ങണം. കേന്ദ്രസർക്കാർ ഇത്തരം അട്ടിമറിക്ക് രാജ്യം സാക്ഷ്യം വഹിച്ചിട്ടില്ല. ” P>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:23 am (IST)

നവോത്ഥാന മുംബൈ കൺവെൻഷൻ സെന്റർ ഹോട്ടലിന് പുറത്ത് കർണാടക മന്ത്രി ഡി കെ ശിവകുമാർ മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കുന്നു. p>

കർണാടക മന്ത്രി ഡി കെ ശിവകുമാർ നവോത്ഥാന മുംബൈ കൺവെൻഷൻ സെന്റർ ഹോട്ടലിന് പുറത്ത്: രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഒന്നും ശാശ്വതമല്ല. ചങ്ങാതിമാരില്ല, ശത്രുക്കളുമില്ല. ആർക്കും ഏത് നിമിഷവും തിരിയാൻ കഴിയും. ഞാൻ അവരെ (വിമത എം‌എൽ‌എമാരുമായി) ബന്ധപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ് .എനിക്ക് ഒരു കോൾ ലഭിക്കും. അവരുടെ സുഹൃത്തിനെ കാണാൻ അവരുടെ ഹൃദയം മിടിക്കുന്നു. pic.twitter.com/2cdXiSn4dk

– ANI (@ANI) 2019 ജൂലൈ 10

                                           

ൽ ഡി കെ ശിവകുമാറിന്റെ ബുക്കിംഗ്

ജൂലൈ 10, 2019 10:21 am (IST)

ശിവകുമാറിന്റെ ഹോട്ടൽ ബുക്കിംഗ് റദ്ദാക്കി | span> മുംബൈയിലെ ഹോട്ടൽ നവോത്ഥാനത്തിൽ ഡി കെ ശിവകുമാറിന്റെ ബുക്കിംഗ് റദ്ദാക്കി. എന്നിരുന്നാലും, വിമത എം‌എൽ‌എമാരുമായുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിൽ അദ്ദേഹം ക്രിയാത്മകനാണ്. എം‌എൽ‌എമാരിൽ നിന്ന് ഒരു കോൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നെ കാണാൻ അവരുടെ ഹൃദയം മിടിക്കുന്നു. ഒന്നുകിൽ അവർ എന്നെ ഇവിടെ കാണണം, അല്ലെങ്കിൽ അവർ ബെംഗളൂരുവിലേക്ക് വരേണ്ടിവരും. P>                                            

നെതിരെ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ജൂലൈ 10, 2019 10:17 am (IST)

വിമത എം‌എൽ‌എമാർ പട്ടികജാതിക്കാരെ നീക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട് | span> വിമത കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എമാർ ഇന്ന് കർണാടക നിയമസഭാ സ്പീക്കർക്കെതിരെ സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അവർ  സ്പീക്കർ രമേശ് കുമാർ തന്റെ ഭരണഘടനാ ചുമതലയിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും അവരുടെ രാജി തെറ്റായി അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ആരോപിക്കുന്നു. ഇക്കാര്യം രാവിലെ 10.30 ന് ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് മുമ്പാകെ പരാമർശിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. P>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:05 am (IST)

“അവരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്താനല്ല ഞങ്ങൾ ഇവിടെ വന്നിരിക്കുന്നത്. അവരെ കാണാൻ ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട് .. ഞങ്ങൾ അവരോട് എന്തെങ്കിലും ചെയ്താൽ ഞങ്ങൾക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കുക. ഞങ്ങൾ അവരോട് സംസാരിക്കാൻ മാത്രമാണ് വന്നത്,” അദ്ദേഹം കൂടുതൽ പറയുന്നു. p>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:03 am (IST)

ഗ Gowda ഡ കൂടുതൽ അവകാശപ്പെടുന്നു, “ആർ അശോകും ബോപയ്യയും ഇന്നലെ രാത്രി ഇവിടെയെത്തി എല്ലാം ക്രമീകരിച്ചു. ബിജെപി ഇവിടെ അധികാരത്തിലാണ്, കർണാടകയിൽ ബിജെപി അധികാരത്തിൽ വരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവർ ഒരു വർഷം മുതൽ ശ്രമിക്കുന്നു. അവർ എന്താണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തതെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല എം‌എൽ‌എമാർ. ” p>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:02 am (IST)

ശിവലിംഗ ഗ Gowda ഡ സംസാരിക്കുന്നു | span> ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എ ശിവലിംഗ ഗ Gowda ഡ പറയുന്നു, “ഞങ്ങളെ അകത്തേക്ക് അനുവദിക്കരുതെന്ന് ഹോട്ടൽ മാനേജ്‌മെന്റ് പോലീസുകാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഞങ്ങൾ ഒരു മുറി ബുക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, ഞങ്ങൾ അവരെ കാണിക്കുകയും ചെയ്തു വിശദാംശങ്ങൾ. ഞങ്ങളെ അനുവദിക്കരുതെന്ന് ഹോട്ടൽ മാനേജുമെന്റ് പറഞ്ഞതായി പോലീസുകാർ ഞങ്ങളോട് പറയുന്നു. ” p>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 10:01 am (IST)

ജാർക്കിഹോളി ‘നാടകം’ വിളിക്കുന്നു | span> വിമത കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ രമേശ് ജാർക്കിഹോളി പറയുന്നു, “ഡി കെ ശിവകുമാർ കള്ളം പറയുകയാണ്. അദ്ദേഹം നാടകം ചെയ്യുന്നു. അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ നേരത്തെ അറിയിച്ചിരുന്നു. ഞങ്ങളുടെ സ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്ന് മാത്രമാണ് ഞങ്ങൾ രാജിവച്ചത്, കോൺഗ്രസിൽ നിന്നല്ല. അവൻ ഞങ്ങളുടെ സുഹൃത്താണെന്ന് അദ്ദേഹം എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്? ഇത് ഒരു വർഷത്തിലേറെയായി നടക്കുന്നു, അപ്പോൾ അദ്ദേഹം എവിടെയായിരുന്നു? ” P>                                            

ജൂലൈ 10, 2019 9:55 am (IST)

കർണാടകയിലെ രാഷ്ട്രീയ നാടകത്തിന് പിന്നിൽ സിദ്ധരാമയ്യ ആരോപിക്കുന്നു. p>

@BJP4Karnataka , @ BJP4India ഞങ്ങളുടെ സർക്കാരിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുന്നതിന് കേന്ദ്ര ഏജൻസികളെ പണം, സ്ഥാനം, ദുരുപയോഗം എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 2008-13 കാലഘട്ടത്തിൽ ചെയ്തതുപോലെ തന്നെ അനീതിപരമായ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിനായി ബാക്ക്ഡോർ പ്രവേശനം നേടാനുള്ള ശ്രമമാണിത്. അവർക്ക് കഴിവും യോഗ്യതയും ഇല്ലെങ്കിലും, അവർ സ്വാർത്ഥരാണ്. P> – സിദ്ധരാമയ്യ (സിദ്ധരാമയ്യ) ജൂലൈ 9 , 2019

                                           

ജൂലൈ 10, 2019 9:24 am (IST) p>

കർണാടക കോൺഗ്രസ് നേതാവും മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ സിദ്ധരാമയ്യ ഇന്നലെ ഒരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു, “നമ്മുടെ ചില എം‌എൽ‌എമാർ ബിജെപി കർണാടകയുടെ കെണിയിൽ അകപ്പെട്ടു, അവർക്ക് പ്രതിരോധ വിരുദ്ധ നിയമത്തെക്കുറിച്ച് അറിയാമോ എന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല. എം‌എൽ‌എ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് രാജിവയ്ക്കുന്നവർക്ക് ബോർഡുകളിലേക്കും കോർപ്പറേഷനുകളിലേക്കും മന്ത്രിസ്ഥാനങ്ങളോ ചെയർമാൻമാരോ കൈവശം വയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല. ” p>                                            

കൂടുതൽ ലോഡുചെയ്യുക

            

കർണാടക ലൈവ്: സെക്ഷൻ 144 ഡി‌കെ ശിവകുമാർ മുംബൈ ഹോട്ടൽ വിടാൻ വിസമ്മതിച്ചു ; വിമത എം‌എൽ‌എമാർ സ്പീക്കർക്കെതിരെ എസ്‌സി നീക്കുക

രണ്ട് നേതാക്കളെയും കാണാൻ എം‌എൽ‌എമാർ തയ്യാറല്ലെന്നും ഹോട്ടൽ പരിസരത്ത് പ്രവേശിക്കാൻ പോലീസിനെ അനുവദിക്കരുതെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു.

ശിവ്രാം ഹെബ്ബാർ, പ്രതാപ് ഗ Gowda ഡ പാട്ടീൽ, ബി സി പാട്ടീൽ, ബൈറാത്തി ബസവ്രാജ്, എസ് ടി സോംശേക്കർ, രമേശ് ജാർക്കിഹോളി, ഗോപാലയ്യ, എച്ച് വിശ്വനാഥ്, നാരായൺ ഗ Gowda ഡ, മഹേഷ് കുമുതാലി എന്നിവരാണ് കത്തിൽ ഒപ്പിട്ടവർ.
കത്തിന്റെ പകർപ്പുകൾ സോൺ 10 ഡെപ്യൂട്ടി പോലീസ് കമ്മീഷണർ, പവായ് പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലെ സീനിയർ ഇൻസ്പെക്ടർ, അവർ താമസിക്കുന്ന ഹോട്ടലിന്റെ മാനേജുമെന്റ് എന്നിവയിൽ അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

വിമത എം‌എൽ‌എമാരിൽ ഒമ്പത് പേരുടെയും രാജി ക്രമത്തിലല്ലെന്ന് സംസ്ഥാന നിയമസഭാ സ്പീക്കർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കർണാടകയിലെ ജെഡി (എസ്) കോൺഗ്രസ് സഖ്യ സർക്കാരിന് ആശ്വാസമേകുന്നു.

സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാനായി പോരാടിയ കോൺഗ്രസ് വിമത നിയമസഭാംഗങ്ങളെ അയോഗ്യരാക്കിയതിൽ സ്പീക്കർ കെ ആർ രമേശ് കുമാറിന്റെ ഇടപെടൽ തേടി. അംഗങ്ങളെ വശീകരിക്കാൻ ബിജെപി പണശക്തി ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ചു. ആരോപണം ബിജെപി നിഷേധിച്ചു.

മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള 13 മാസം പഴക്കമുള്ള ജെഡി (എസ്) കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിന്റെ വിധി ചൊവ്വാഴ്ച വിമതരുടെ സംഘത്തിൽ ചേർന്ന എം‌എൽ‌എ ആർ റോഷൻ ബെയ്ഗ് ഉൾപ്പെടെ 14 എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി സംബന്ധിച്ച സ്പീക്കറുടെ തീരുമാനത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. മൊത്തം 13 എം‌എൽ‌എമാരും കോൺഗ്രസിലെ 10 പേരും ജെഡി (എസ്) യിലെ 3 പേരും രാജി സമർപ്പിച്ചു. പുതിയ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിക്ക് കാരണമായി ശനിയാഴ്ച സ്പീക്കർ ഓഫീസിലേക്ക് രാജി സമർപ്പിച്ചു.

ഭരണ സഖ്യത്തിലെ 14 എം‌എൽ‌എമാരിൽ 9 പേരുടെ രാജി കത്തുകൾ നിർദ്ദിഷ്ട ഫോർമാറ്റിലില്ലെന്നും കത്തുകൾ ശരിയായി സമർപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും സ്പീക്കർ കുമാർ പറഞ്ഞു.

വിമത എം‌എൽ‌എമാർ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി ഒരു സബർബൻ മുംബൈ ഹോട്ടലിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയതിനുശേഷം അവർ എവിടെയാണെന്ന് ulation ഹാപോഹങ്ങൾ ഉയർന്നപ്പോൾ, പടിഞ്ഞാറൻ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ സതാരയിൽ നിന്ന് അവർ പടിഞ്ഞാറൻ മെട്രോപോളിസിലേക്ക് മടങ്ങി. അവരിൽ രണ്ടുപേർ ബെംഗളൂരുവിൽ തമ്പടിച്ചിരിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

സംസ്ഥാന നിയമസഭയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ശേഷം മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ് മുംബൈയിലേക്ക് പോയ കർണാടകയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഡസൻ എം‌എൽ‌എമാർ ഇപ്പോഴും ഇവിടെ തമ്പടിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒരു നിയമസഭാംഗം പറഞ്ഞു. പടിഞ്ഞാറൻ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ സതാരയ്ക്ക് സമീപം നിയമസഭാംഗങ്ങളെ നിയോഗിച്ചുവെന്ന അഭ്യൂഹത്തെത്തുടർന്നാണ് കർണാടക കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ ബിസി പാട്ടീൽ ചൊവ്വാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

നിയമസഭാംഗങ്ങൾ നേരത്തെ ഗോവയിലേക്കുള്ള യാത്രയിൽ ഒരു ബിജെപി നേതാവിനൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും യാത്ര ചുരുക്കി മുംബൈയിലേക്ക് മടങ്ങി. സർക്കാരിനു തിരിച്ചടിയായി തിങ്കളാഴ്ച പിന്തുണ പിൻവലിച്ച രണ്ട് സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ മന്ത്രിമാരായ എച്ച്. നാഗേഷ്, ആർ ശങ്കർ എന്നിവരും മുംബൈയിലുണ്ടെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.

വിമത കോൺഗ്രസ് നേതാവും പാർട്ടി മുതിർന്ന നേതാവുമായ രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയുടെ മകളായ സൗമ്യ റെഡ്ഡി ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില എം‌എൽ‌എമാർ വിമത വിഭാഗത്തിൽ ചേരാമെന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾക്കിടയിലാണ് മുതിർന്ന നേതാക്കളായ ഗുലാം നബി ആസാദിനെയും ബി കെ ഹരിപ്രസാദിനെയും കോൺഗ്രസ് ബെംഗളൂരുവിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയത്.
br>
സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാൻ ഒരു വഴി കണ്ടെത്തണമെന്ന് യുപിഎ ചെയർപേഴ്‌സൺ സോണിയ ഗാന്ധി കേന്ദ്ര പാർട്ടി നേതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

                

Comments are closed.