IND VS NZ: ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് 2019 തത്സമയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ | ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ് സ്കോർകാർഡ്
IND VS NZ: ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് 2019 തത്സമയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ | ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ് സ്കോർകാർഡ്
July 10, 2019
മാഞ്ചസ്റ്റർ കാലാവസ്ഥ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ ലൈവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ vs ന്യൂസിലൻഡ് ലോകകപ്പ് 2019 സെമിഫൈനൽ: മഴയുടെ നേരിയ സാധ്യത
മാഞ്ചസ്റ്റർ കാലാവസ്ഥ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ ലൈവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ vs ന്യൂസിലൻഡ് ലോകകപ്പ് 2019 സെമിഫൈനൽ: മഴയുടെ നേരിയ സാധ്യത
July 10, 2019
കർണാടക ലൈവ്: ശിവകുമാർ, മിലിന്ദ് ദിയോറ മുംബൈ ഹോട്ടലിൽ നിന്ന് തടഞ്ഞുവച്ചു; ഗുലാം നബി ആസാദ് എടുത്തു …
Karnataka’s Political Weather Remains Turbulent With 2 More Resignations, CM Likely to Step Down
മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളായ ഗുലാം നബി ആസാദ്, മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ, കെ സി വേണുഗോപാൽ, സിദ്ധരാമയ്യ എന്നിവർ ബുധനാഴ്ച ബെംഗളൂരുവിൽ ബിജെപി നേതാക്കൾക്കെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചു. (പി.ടി.ഐ)

ബെംഗളൂരു: കോൺഗ്രസ്, ജനതാദൾ (സെക്കുലർ) എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പതിനഞ്ച് നിയമസഭാംഗങ്ങളും രണ്ട് സ്വതന്ത്രരും ഇതിനകം തന്നെ കർണാടക നിയമസഭയിലെ നിയമസഭാ അംഗത്വത്തിന് രാജി സമർപ്പിച്ചു. വിമതരെ പുറത്തുപോകുന്നത് തടയാൻ സഖ്യത്തിലെ ഉന്നതരുടെ ഗണ്യമായ ശ്രമങ്ങൾക്ക് ഫലമുണ്ടായില്ല. ഈ പരാജയങ്ങൾക്ക് ശേഷം കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമി ഉടൻ രാജിവെക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

കോൺഗ്രസിന്റെയും ജെഡിഎസിന്റെയും മുതിർന്ന നേതാക്കൾ പാർട്ടി വിമതർക്കിടയിൽ നരകയാതന നടത്താൻ എല്ലാം ശ്രമിച്ചെങ്കിലും മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി സിദ്ധരാമയ്യയുടെ അടുത്ത അനുയായികളായ എസ്ടി സോമശേഖർ, ശിവറാം ഹെബ്ബർ, കെ സുധാകർ, മുനിരത്‌ന, ബൈരതി ബസവരാജു എംടിബി നാഗരാജ് – അവരുടെ പേപ്പറിൽ ഇട്ടിട്ടുണ്ട്.

കെ എം സുധാകർ, എംടിബി നാഗരാജ് എന്നീ രണ്ട് എം‌എൽ‌എമാർ ബുധനാഴ്ച രാജി സമർപ്പിച്ചു. ഇതുവരെ 13 കോൺഗ്രസ് നിയമസഭാംഗങ്ങളും മൂന്ന് ജെഡിഎസ് എം‌എൽ‌എമാരും രണ്ട് സ്വതന്ത്രരും രാജിവെച്ചു.

224 അംഗ സഭയിൽ നിലവിലെ കണക്കുകൾ 116 ആയിരിക്കുമെന്നതിനാൽ രാജി സ്വീകരിച്ചാൽ നിയമസഭയിൽ ഭൂരിപക്ഷം നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന ഭീഷണി ഭരണ സഖ്യത്തിന് നേരിടേണ്ടി വരുന്നു.

വിമത കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയുടെ മകൾ സൗമ്യ റെഡ്ഡിയും സ്ഥാനമൊഴിയുമെന്ന് വ്യാഴാഴ്ച പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. ബെംഗളൂരുവിലെ ജയനഗർ നിയോജകമണ്ഡലത്തിലെ എം‌എൽ‌എയാണ്. ഖാനാപൂർ എം‌എൽ‌എ അഞ്ജലി നിംബാൽക്കർ, ചിക്കോടി നിയമസഭാംഗം ഗണേഷ് ഹുക്കേരി എന്നിവരും രാജിവെക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

അതേസമയം, തന്റെ പാർട്ടിക്കുവേണ്ടി എല്ലാം റിസ്ക് ചെയ്ത് ബുധനാഴ്ച മുംബൈയിലേക്ക് പറന്ന കർണാടക കോൺഗ്രസിന്റെ ട്രബിൾഷൂട്ടർ ഡി കെ ശിവകുമാർ വിമതരെ കണ്ടുമുട്ടുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുകയും അവരെ വീണ്ടും പാർട്ടിയിലേക്ക് ആകർഷിക്കുകയും ചെയ്തു.

വിമത എം‌എൽ‌എമാരെ പാർപ്പിച്ചിരുന്ന നഗരത്തിലെ പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടലിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് മുംബൈ പോലീസ് ശിവകുമാറിനെയും മറ്റ് നേതാക്കളെയും തടഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തിൽ നിന്നും മറ്റ് കർണാടക സഖ്യ നേതാക്കളിൽ നിന്നും സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് വിമത നിയമസഭാംഗങ്ങൾ പോലീസിന് കത്തെഴുതിയതിനെ തുടർന്നാണ് ശിവകുമാറിനെയും മറ്റുള്ളവരെയും കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്.

മുംബൈ കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവച്ച മിലിന്ദ് ദിയോറയ്‌ക്കൊപ്പം ആറ് മണിക്കൂറിലധികം ഹോട്ടലിന് പുറത്ത് കാത്തുനിൽക്കാൻ ശിവകുമാറിനെ നിർബന്ധിച്ചു.

ഇയാളെ പോലീസ് വിട്ടയച്ച ശേഷം “സുഹൃത്തുക്കളെ” കാണാൻ മാത്രമാണ് താൻ ഹോട്ടലിൽ പോയതെന്ന് ശിവകുമാർ പറഞ്ഞു.

മുംബൈയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാൻ എന്നെ നിർബന്ധിച്ച് പോലീസ് നിർബന്ധിക്കുന്നു, എനിക്ക് മറ്റ് മാർഗമില്ല. പക്ഷേ, എന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ തിരിച്ചുവരുമെന്നും സർക്കാർ സുരക്ഷിതമായിരിക്കുമെന്നും ഞാൻ ഇപ്പോഴും വിശ്വസിക്കുന്നു. ഇത് രാഷ്ട്രീയത്തെക്കുറിച്ചല്ല, ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളെയും ഭരണഘടനയെയും കുറിച്ചാണ്. ജനാധിപത്യം അപകടത്തിലാണ്, അതിന് ഇത് ഒരു പുതിയ ഉദാഹരണമാണ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പിന്നീട് അഖിലേന്ത്യാ കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റി (എ ഐ സി സി) കർണാടകയിൽ നിന്നുള്ള വിമത എം‌എൽ‌എമാരെ ഹോട്ടലിൽ അനധികൃതമായി ഒതുക്കിയിരിക്കുകയാണെന്ന് പരാതി നൽകി .

വിമത കർണാടക കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എമാരെ പോവായ് ഹോട്ടലിൽ തടവിലാക്കിയതായി മുംബൈ പോലീസിന് ബുധനാഴ്ച എ‌ഐ‌സി‌സിയിൽ നിന്ന് പരാതി ലഭിച്ചു.

“മന്ത്രിമാരെയും എം‌എൽ‌എമാരെയും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്‌” ബി‌ജെ‌പി കുതിരക്കച്ചവടത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്ന സംശയം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് കുമാരസ്വാമി ആരോപിച്ചു.

മന്ത്രിമാരെയും എം‌എൽ‌എമാരെയും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് # മുംബൈ പോളിസിനെ അലോസരപ്പെടുത്തുന്നതാണ്. മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ അത്തരം തിടുക്കം നിയമം ന് സംശയത്തിന്റെ തേരേസ #ബ്ജ്പ് ഓഫ് #ഹൊര്സെത്രദിന്ഗ് . ഇത് നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ റിപ്പബ്ലിക് സജ്ജീകരണത്തിലെ ഒരു ബ്ലാക്ക്മാർക്ക് ആണ്. @ച്മൊമഹരശ്ത്ര @നരെംദ്രമൊദി @ദെവ്_ഫദ്നവിസ്

– എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമി (dhd_kumaraswamy) 2019 ജൂലൈ 10

തന്റെ സഹപ്രവർത്തകരെ മുംബൈയിൽ തടഞ്ഞുവച്ചതിനെക്കുറിച്ചും ബെംഗളൂരുവിലെ വിദ്യാ സൗദയിൽ നടന്ന പ്രതിഷേധത്തെക്കുറിച്ചും ബിജെപിയെ അപലപിച്ച കുമാരസ്വാമി കുങ്കുമപ്പക്ഷി ജനാധിപത്യത്തിന്റെയും സിവിൽ പെരുമാറ്റച്ചട്ടത്തിന്റെയും എല്ലാ അതിരുകളും ലംഘിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ചു. ശക്തമായ വാക്കുകളുള്ള പ്രസ്താവനയിൽ അദ്ദേഹം ജനാധിപത്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയമാണോ അതോ അതിന്റെ സ്വേച്ഛാധിപത്യ മനോഭാവത്തിന്റെ വൃത്തികെട്ട പ്രകടനമാണോ എന്ന് ബിജെപിയിൽ നിന്ന് അറിയാൻ ശ്രമിച്ചു.

അധികാരത്തിനായുള്ള അവരുടെ മോഹത്താൽ നയിക്കപ്പെടുന്ന അവരുടെ (ബിജെപിയുടെ) പെരുമാറ്റം കാരണം കർണാടക ഒരു ചിരിയാണ്. ഇത് ജനാധിപത്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയമാണോ അതോ അതിന്റെ സ്വേച്ഛാധിപത്യ മനോഭാവത്തിന്റെ വൃത്തികെട്ട പ്രകടനമാണോ? അവന് ചോദിച്ചു.

മറ്റൊരു കോൺഗ്രസ് വിമത എം‌എൽ‌എ കെ സുധാകർ രാജിവച്ച ശേഷം വിധാന സൗദയിൽ തടഞ്ഞുവച്ചെന്നാരോപിച്ച് ബിജെപിയുടെ പ്രതിഷേധത്തെ പരാമർശിച്ച് കുമാരസ്വാമി പറഞ്ഞു, ഇത് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ രാഷ്ട്രീയ പാരമ്പര്യത്തെ കളങ്കപ്പെടുത്തി. രാജി പിൻവലിക്കാൻ എം‌എൽ‌എയെ ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ വെറുതെ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ അദ്ദേഹം തന്റെ നിലപാടിൽ ഉറച്ചുനിന്നു.

കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളാണ് ഇയാളെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതെന്ന് ആരോപിച്ച് ബിജെപി നേതാക്കളും എം‌എൽ‌എമാരും പോലീസ് സുധാകറിനെ പരിസരത്ത് നിന്ന് പുറത്തെത്തിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പ്രതിഷേധ പ്രകടനം നടത്തിയിരുന്നു.

മുൻ പ്രധാനമന്ത്രിയും ജെഡിഎസ് ഗോത്രപിതാവുമായ എച്ച്ഡി ദേവേഗ Gowda ഡയും ശിവകുമാറിലേക്കും മറ്റ് നേതാക്കളിലേക്കും പ്രവേശനം നിഷേധിച്ചു. സാഹചര്യം അടിയന്തരാവസ്ഥയേക്കാൾ മോശമാണെന്നും 60 വർഷത്തെ പൊതുജീവിതത്തിൽ ഇതുപോലൊന്ന് താൻ കണ്ടിട്ടില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച മുംബൈയിൽ തമ്പടിച്ചിരുന്ന എട്ട് വിമത എം‌എൽ‌എമാർ സ്പീക്കർക്ക് പുതിയ രാജിക്കത്ത് അയച്ചതായി മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നിന്നുള്ള ബിജെപി നേതാവ് പറഞ്ഞു.

വിമത നിയമസഭാംഗങ്ങൾ സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിച്ചു . വ്യാഴാഴ്ച ഹർജിയിൽ അടിയന്തര വാദം കേൾക്കും. കർണാടക നിയമസഭാ സ്പീക്കർ അവരുടെ രാജി മന ib പൂർവ്വം സ്വീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും ഇപ്പോൾ ന്യൂനപക്ഷമായ സർക്കാരിനെ സംരക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും ആരോപിച്ചു.

സിദ്ധരാമയ്യയും ശിവകുമാറും തന്നെ എത്തിച്ചേർന്നാൽ വിമത എം‌എൽ‌എമാർ പാർട്ടിയിലേക്ക് മടങ്ങിവരുമെന്ന് മുതിർന്ന നേതാക്കൾ നേരത്തെ വിശ്വസിച്ചിരുന്നെങ്കിലും, നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ കുമാരസ്വാമിയെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മനോഭാവത്തെയും പരസ്യമായി അപലപിക്കുകയും വ്യക്തമായ നിലപാട് സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്തതിനാൽ സ്ഥിതിഗതികൾ നിയന്ത്രണാതീതമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അവരുടെ രാജി പിൻവലിക്കരുത്. കലാപത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം മുഖ്യമന്ത്രി വഹിക്കണമെന്ന് അകത്തുള്ളവർ പറയുന്നു.

ഓരോ ദിവസം കഴിയുന്തോറും സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയ കോളിളക്കം രൂക്ഷമാകുമ്പോൾ കുമാരസ്വാമിക്ക് പ്രതീക്ഷകളൊന്നും അവശേഷിക്കുന്നില്ല. ഒന്നുകിൽ വ്യാഴാഴ്ച വൈകുന്നേരം അല്ലെങ്കിൽ അതിനുശേഷമുള്ള ദിവസം അദ്ദേഹം രാജി പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ അടുത്ത അനുയായികൾ പറഞ്ഞു.

Comments are closed.