വിംബിൾഡൺ പങ്കാളിക്ക് തിരിച്ചടി നേരിട്ടതിന് ശേഷം ആൻഡി മുറെ സെറീന വില്യംസിന്റെ പ്രശ്‌നത്തെ വിയർക്കുന്നു – എക്സ്പ്രസ്
വിംബിൾഡൺ പങ്കാളിക്ക് തിരിച്ചടി നേരിട്ടതിന് ശേഷം ആൻഡി മുറെ സെറീന വില്യംസിന്റെ പ്രശ്‌നത്തെ വിയർക്കുന്നു – എക്സ്പ്രസ്
July 10, 2019
ഗ്രാഫൈറ്റ് ഇലക്ട്രോഡ് നിർമ്മാതാക്കൾ സമ്മർദ്ദത്തിലാണ്, ഗ്രാഫൈറ്റ് ഇന്ത്യ, എച്ച്ഇജി 52-ആഴ്ചയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്നത് – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്
ഗ്രാഫൈറ്റ് ഇലക്ട്രോഡ് നിർമ്മാതാക്കൾ സമ്മർദ്ദത്തിലാണ്, ഗ്രാഫൈറ്റ് ഇന്ത്യ, എച്ച്ഇജി 52-ആഴ്ചയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്നത് – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്
July 11, 2019
ജൂലൈ 25 മുതൽ അയോധ്യ ഹിയറിംഗ് മധ്യസ്ഥ പാനൽ റോൾ നിരസിക്കുകയാണെങ്കിൽ: ടോപ്പ് കോടതി – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത
ന്യൂ ഡെൽഹി:

അയോദ്ധ്യ ക്ഷേത്ര-പള്ളി തർക്കത്തിനായുള്ള മധ്യസ്ഥ പാനൽ ജൂലൈ 18 നകം ഒരു സ്റ്റാറ്റസ് റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കും, അതിനുശേഷം സുപ്രീം കോടതി ഈ വിഷയം തീരുമാനിക്കും, കൂടാതെ കൂടുതൽ പങ്കില്ലെന്ന് മധ്യസ്ഥ സമിതി കരുതുന്നുവെങ്കിൽ, സുപ്രീം കോടതി കേസ് പരിഗണിക്കും ജൂലൈ 25 മുതൽ. മെയ് 10 ന് നടന്ന അവസാന ഹിയറിംഗിൽ, പരിഹാരം കാണുന്നതിന് മധ്യസ്ഥ പാനലിന് ഓഗസ്റ്റ് 15 വരെ സുപ്രീം കോടതി സമയം നൽകി.

“സ്റ്റാറ്റസ് റിപ്പോർട്ട് നൽകാൻ ഞങ്ങൾ മെഡിറ്റേഷൻ കമ്മിറ്റി ചെയർപേഴ്സനോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഈ റിപ്പോർട്ട് അടുത്ത ആഴ്ചയോടെ സമർപ്പിക്കുകയും അടുത്ത ആഴ്ച ഇത് തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്യും. മധ്യസ്ഥ സമിതി ഇത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് പറഞ്ഞാൽ ഞങ്ങൾ ആരംഭിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജൻ ഗോഗോയിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സുപ്രീംകോടതിയുടെ അഞ്ച് ജഡ്ജി ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

മുൻ സുപ്രീം കോടതി ജഡ്ജി എഫ്.എം.കാളിഫുല്ലയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ സുപ്രീം കോടതി പതിറ്റാണ്ടുകളായി നിലനിൽക്കുന്ന തർക്കത്തെ പരാമർശിക്കുകയും പാനൽ രൂപീകരിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. സൗഹാർദ്ദപരമായ ഒത്തുതീർപ്പിനുള്ള സാധ്യതകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഗൂ ations ാലോചന നടത്താൻ പാനലിനെ കോടതി ചുമതലപ്പെടുത്തി.

ഇക്കാര്യത്തിൽ കക്ഷികൾ തമ്മിലുള്ള അഭിപ്രായ സമന്വയത്തിന്റെ അഭാവം കോടതി പരിഗണിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് പാനൽ രൂപീകരിച്ചത്.

പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ബാബ്രി പള്ളി 1992-ൽ പൊളിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് നിലകൊള്ളുന്ന അയോധ്യയിലെ സ്ഥലമാണ് തർക്കത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. 1992 ൽ ഹിന്ദു പ്രവർത്തകർ ഇത് നശിപ്പിച്ചതായി വിശ്വസിക്കുന്നു. പള്ളി തകർത്തതിനെ തുടർന്നുണ്ടായ കലാപത്തിൽ രാജ്യത്താകമാനം 2,000 പേർ മരിച്ചു.

അയോദ്ധ്യയിലെ 2.77 ഏക്കർ സ്ഥലം മൂന്ന് പാർട്ടികൾക്കും തുല്യമായി വിഭജിക്കണമെന്ന നാല് സിവിൽ സ്യൂട്ടുകളിലായി 2010 ലെ അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതി വിധിക്കെതിരെ ഉയർന്ന കോടതിയിൽ പതിനാല് അപ്പീലുകൾ ഫയൽ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. (ശിശു റാം).

ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാരിനെപ്പോലുള്ള അപേക്ഷകരുടെ എതിർപ്പ് അവഗണിച്ച് ഭരണഘടനാ ബെഞ്ച് മധ്യസ്ഥത തിരഞ്ഞെടുത്തു. സുന്നി വഖഫ് ബോർഡും ഹിന്ദു അപേക്ഷകരിലൊരാളായ നിർമോഹി അഖാരയും ഒഴികെ എല്ലാവരും മധ്യസ്ഥതയ്ക്ക് എതിരായിരുന്നു. എന്നാൽ ബന്ധങ്ങൾ സുഖപ്പെടുത്തുന്നതിന് മധ്യസ്ഥത സഹായിക്കുമെന്ന് ജഡ്ജിമാർ പറഞ്ഞിരുന്നു.

“ഇത് സ്വത്തിനെ മാത്രമല്ല, മനസ്സിനെയും ഹൃദയത്തെയും രോഗശാന്തിയെയും കുറിച്ചാണ്, സാധ്യമെങ്കിൽ,” ബെഞ്ച് കഴിഞ്ഞ ഹിയറിംഗിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

Comments are closed.