ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ്, ലോകകപ്പ് 2019: നമുക്ക് 1.5 ബില്യൺ ഇന്ത്യൻ ആരാധകരെ ദത്തെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം, കെയ്ൻ വില്യംസൺ – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ്, ലോകകപ്പ് 2019: നമുക്ക് 1.5 ബില്യൺ ഇന്ത്യൻ ആരാധകരെ ദത്തെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം, കെയ്ൻ വില്യംസൺ – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ
July 11, 2019
എഫ് 1 റേസ്‌വീക്ക്: ഹോം റേസിൽ ഹാമിൽട്ടൺ കൂടുതൽ ചരിത്രം കാണുന്നു – ബ്രിട്ടീഷ് ജിപി എണ്ണത്തിൽ – ഫോക്സ് സ്പോർട്സ് ഏഷ്യ
എഫ് 1 റേസ്‌വീക്ക്: ഹോം റേസിൽ ഹാമിൽട്ടൺ കൂടുതൽ ചരിത്രം കാണുന്നു – ബ്രിട്ടീഷ് ജിപി എണ്ണത്തിൽ – ഫോക്സ് സ്പോർട്സ് ഏഷ്യ
July 12, 2019
വയനാട് കർഷക ആത്മഹത്യയ്ക്ക് ശേഷം പാർലമെന്റിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി vs രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്
ന്യൂ ഡെൽഹി:

രാജ്യത്തെ കർഷകരുടെ ഭയാനകമായ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ പരാമർശം കേന്ദ്രമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിങ്ങിനെ വ്യാഴാഴ്ച പാർലമെന്റിൽ ശാസിച്ചു. “പതിറ്റാണ്ടുകളായി സർക്കാരിനെ നയിച്ചവരാണ്” ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് ഉത്തരവാദികൾ, രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് കോൺഗ്രസിനെ കുഴിച്ച് തിരിച്ചടിച്ചു.

കേരളത്തിലെ കർഷകരുടെ ദുരവസ്ഥയിലേക്ക് സർക്കാരിന്റെ ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഈ വീടിനെ അറിയിക്കാൻ എന്നെ വേദനിപ്പിക്കുന്നു, ഇന്നലെ വയനാഡിലെ ഒരു കർഷകൻ കടബാധ്യത മൂലം ആത്മഹത്യ ചെയ്തു, ”രാഹുൽ ഗാന്ധി ലോക്കിൽ പറഞ്ഞു ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ച മണ്ഡലത്തെ പരാമർശിച്ച് സഭ.

വയനാട്ടിൽ ഈ വർഷം ആറ് കർഷക ആത്മഹത്യകളുണ്ട്. 55 കാരനായ അങ്കിറ്റൻ ബുധനാഴ്ച വിഷം കുടിച്ചു. തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ കഴിയാത്തതിന്റെ പേരിൽ മൂന്ന് ലക്ഷം രൂപയുടെ സഹകരണ ബാങ്ക് വായ്പയാണ് അദ്ദേഹത്തിന് ചുമന്നതെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബം പറയുന്നു.

“സമ്പന്നരായ ബിസിനസുകാർക്ക്” ഇളവുകൾ നൽകുമ്പോൾ കർഷകരെ സഹായിക്കാൻ സർക്കാർ വിസമ്മതിച്ചതായി ആരോപിച്ച കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു: “എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ ലജ്ജാകരമായ ഇരട്ടത്താപ്പ്? നമ്മുടെ കർഷകർ സമ്പന്നരെക്കാൾ താഴ്ന്നവരാണെന്ന രീതിയിൽ സർക്കാർ പ്രവർത്തിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്?”

വായ്പ വീണ്ടെടുക്കൽ സംബന്ധിച്ച് കേരള സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ച മൊറട്ടോറിയം പരിഗണിക്കണമെന്നും റിക്കവറി നോട്ടീസ് നൽകി ബാങ്കുകൾ കർഷകരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെന്നും റിസർവ് ബാങ്കിനോട് ആവശ്യപ്പെടണമെന്ന് അദ്ദേഹം സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കർഷകരുടെ അവസ്ഥയ്ക്ക് പതിറ്റാണ്ടുകളായി സർക്കാരിനെ നയിച്ചവരാണ് ഉത്തരവാദികളെന്ന് പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു. ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാർ അധികാരത്തിൽ വരുന്നതിനുമുമ്പ് മിക്ക കർഷക ആത്മഹത്യകളും നടന്നിട്ടുണ്ട്.

കർഷകരുടെ പ്രതിസന്ധി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി ആരംഭിച്ചില്ല. അത് അവരുടെ ഭരണത്തിന് ശേഷമായിരുന്നു. എന്നാൽ (പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര) മോദി സർക്കാർ അധികാരത്തിൽ വന്നതിനുശേഷം കർഷകരുടെ വരുമാനം ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. കിസാൻ മാൻ ധൻ യോജന പ്രയോജനപ്പെടുത്തി കൃഷിക്കാർ അവരുടെ വരുമാനത്തിൽ 20-25 ശതമാനം വർദ്ധനവിന് കാരണമായി, ”രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

പുതിയ ലോക്‌സഭയിൽ പാർലമെന്റിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി നടത്തിയ ആദ്യത്തെ പ്രസ്താവനയാണിത്. കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവച്ച് തന്റെ ട്വിറ്റർ ബയോയിൽ കോൺഗ്രസ് എംപിയെന്ന് സ്വയം വിളിക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ മുതൽ.

അധികാരം പിടിച്ചെടുക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ കർണാടകയിലെ ഭരണ സഖ്യത്തിൽ ബിജെപി എഞ്ചിനീയറിംഗ് രാജിവെച്ചുവെന്ന കോൺഗ്രസ് ആരോപണങ്ങളോട് പ്രതികരിച്ച രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് ഈ ആഴ്ച ആദ്യം രാഹുൽ ഗാന്ധിക്ക് നേരെ സ്വൈപ്പ് സ്വീകരിച്ചു. “ഞങ്ങളെ കുറ്റപ്പെടുത്തരുത്. രാഹുൽ ഗാന്ധിയാണ് രാജിക്കാരൻ ആരംഭിച്ചത്.”

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

Comments are closed.