ദീർഘായുസ്സിനായി പിന്തുടരേണ്ട ആരോഗ്യകരമായ അഞ്ച് ജീവിതശൈലി – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്
ദീർഘായുസ്സിനായി പിന്തുടരേണ്ട ആരോഗ്യകരമായ അഞ്ച് ജീവിതശൈലി – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്
January 12, 2020
മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡ് വേഴ്സസ് നോർ‌വിച് സിറ്റി – ഫുട്ബോൾ മാച്ച് റിപ്പോർട്ട് – ജനുവരി 11, 2020 – ഇ എസ് പി എൻ ഇന്ത്യ
മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡ് വേഴ്സസ് നോർ‌വിച് സിറ്റി – ഫുട്ബോൾ മാച്ച് റിപ്പോർട്ട് – ജനുവരി 11, 2020 – ഇ എസ് പി എൻ ഇന്ത്യ
January 12, 2020
ചായ കുടിക്കുന്നവർക്ക് ദീർഘവും ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതം നയിക്കും! – ANI വാർത്ത

ANI | അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ജനുവരി 11, 2020 17:07 IST

യൂറോപ്പ് [യുകെ], ജനുവരി 11 (ANI): ആഴ്ചയിൽ മൂന്ന് തവണയെങ്കിലും ചായ കുടിക്കുന്നവർക്ക് ആരോഗ്യകരമായ ആയുസ്സും ദീർഘായുസ്സും ഉണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ വെളിപ്പെടുത്തി.

ഗവേഷണം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി (ESC) യുടെ ജേണലായ യൂറോപ്യൻ ജേണൽ ഓഫ് പ്രിവന്റീവ് കാർഡിയോളജി . br>
പഠനത്തിന്റെ രചയിതാവായ ഡോ. സിൻ‌യാൻ വാങ് പറഞ്ഞു: “പതിവ് ചായ ഉപഭോഗം ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ, എല്ലാ കാരണങ്ങളുമുള്ള മരണങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഗ്രീൻ ടീയ്ക്ക് ഏറ്റവും അനുകൂലമായ ആരോഗ്യ ഫലങ്ങൾ ദീർഘകാലമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ചായ കുടിക്കുന്നവർക്കായി. “

നടത്തിയ വിശകലനത്തിൽ ഹൃദയാഘാതം, ഹൃദയാഘാതം, കാൻസർ എന്നിവയുടെ ചരിത്രമില്ലാത്ത ചൈന-പാർ പ്രോജക്റ്റ് 2 ൽ പങ്കെടുത്ത 100,902 പേർ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പങ്കെടുക്കുന്നവരെ രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളായി തിരിച്ചിട്ടുണ്ട്: പതിവ് ചായ കുടിക്കുന്നവരും ഒരിക്കലും അല്ലെങ്കിൽ പതിവില്ലാത്ത ചായ കുടിക്കുന്നവരും 7.3 വർഷത്തെ ശരാശരി പിന്തുടരലും.

വിശകലനങ്ങൾ 50 വയസുള്ള പതിവ് ചായ കുടിക്കുന്നവർ 1.41 വർഷത്തിനുശേഷം കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗവും ഹൃദയാഘാതവും ഉണ്ടാക്കുമെന്നും ഒരിക്കലും ചായ കുടിക്കാത്തവരേക്കാൾ 1.26 വർഷം കൂടുതൽ ജീവിക്കുമെന്നും കണക്കാക്കുന്നു. ഒരിക്കലും അല്ലാത്തതോ അല്ലാത്തതോ ആയ ചായ കുടിക്കുന്നവരുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, പതിവ് ചായ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സംഭവം ഹൃദ്രോഗത്തിനും ഹൃദയാഘാതത്തിനും 20 ശതമാനം കുറവാണ്, മാരകമായ ഹൃദ്രോഗത്തിനും ഹൃദയാഘാതത്തിനും 22 ശതമാനം കുറവ്, 15 ശതമാനം പേർക്ക് എല്ലാ കാരണങ്ങളും കുറയുന്നു മരണം.

14,081 പേർ പങ്കെടുത്ത ഒരു ഉപസെറ്റിൽ രണ്ട് തവണ പോയിന്റുകളിൽ വിലയിരുത്തലുകളുമായി ചായ കുടിക്കുന്ന സ്വഭാവത്തിലെ മാറ്റങ്ങളുടെ സ്വാധീനം സംശയിക്കുന്നു. രണ്ട് സർവേകൾക്കിടയിലെ ശരാശരി ദൈർഘ്യം 8.2 വർഷമായിരുന്നു, രണ്ടാമത്തെ സർവേയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ശരാശരി 5.3 വർഷമായിരുന്നു.

രണ്ട് സർവേകളിലും തങ്ങളുടെ ശീലം നിലനിർത്തുന്ന പതിവ് ചായ കുടിക്കുന്നവർക്ക് 39 ശതമാനം കുറവ് അപകടസാധ്യതയുണ്ട് സംഭവം ഹൃദ്രോഗവും ഹൃദയാഘാതവും, മാരകമായ ഹൃദ്രോഗത്തിനും ഹൃദയാഘാതത്തിനും 56 ശതമാനം കുറവ്, 29 ശതമാനം പേരും മരണകാരണങ്ങൾ കുറയുന്നു. സ്ഥിരമായി ഒരിക്കലും അല്ലാത്തതോ അല്ലാത്തതോ ആയ ചായ കുടിക്കുന്നവരെ അപേക്ഷിച്ച്.

മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരൻ ഡോ. ഡോങ്‌ഫെങ് ഗു പറഞ്ഞു: “സ്ഥിരമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ചായ കുടിക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പിലാണ് ചായയുടെ സംരക്ഷണ ഫലങ്ങൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രകടമായത്. ചായയിലെ പ്രധാന ബയോ ആക്റ്റീവ് സംയുക്തങ്ങളായ പോളിഫെനോളുകൾ ശരീരത്തിൽ ദീർഘകാലം സംഭരിക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് മെക്കാനിസം പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. അതിനാൽ, പതിവായി ചായ കാർഡിയോപ്രോട്ടോക്റ്റീവ് ഇഫക്റ്റിന് ഒരു ദീർഘകാല കാലയളവിൽ കഴിക്കുന്നത് ആവശ്യമായി വന്നേക്കാം. “

ചായ തരം അനുസരിച്ച് നടത്തിയ ഒരു ഉപവിശകലനത്തിൽ, ഗ്രീൻ ടീ കുടിക്കുന്നത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾക്കും ഹൃദയാഘാതത്തിനും 25 ശതമാനം അപകടസാധ്യതകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. രോഗവും ഹൃദയാഘാതവും, a മരണത്തിന് കാരണമാകും. എന്നിരുന്നാലും, കട്ടൻ ചായയുമായി കാര്യമായ ബന്ധങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല.

ഗ്രീൻ ടീയ്ക്കുള്ള മുൻഗണന കിഴക്കൻ ഏഷ്യയിൽ മാത്രമാണെന്ന് ഡോ. ഗു അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

രണ്ട് ഘടകങ്ങൾ കളിക്കാനിടയുണ്ട്. ആദ്യം, ഗ്രീൻ ടീ പോളിഫെനോളുകളുടെ സമ്പന്നമായ ഒരു ഉറവിടമാണ്, ഇത് ഹൃദയ രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, ഡിസ്ലിപിഡീമിയ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളിൽ നിന്നും സംരക്ഷിക്കുന്നു. ബ്ലാക്ക് ടീ പൂർണ്ണമായും പുളിപ്പിച്ചതാണ്, ഈ പ്രക്രിയയിൽ, പോളിഫെനോളുകൾ പിഗ്മെന്റുകളായി ഓക്സിഡൈസ് ചെയ്യപ്പെടുകയും അവയുടെ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റ് ഫലങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്യും. രണ്ടാമതായി, ബ്ലാക്ക് ടീ പലപ്പോഴും പാലിനൊപ്പം വിളമ്പുന്നു, ഇത് വാസ്കുലർ പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിക്കുന്ന ചായയുടെ ആരോഗ്യപരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുമെന്ന് മുൻ ഗവേഷണങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ലിംഗ-നിർദ്ദിഷ്ട വിശകലനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് പതിവ് ചായ ഉപഭോഗത്തിന്റെ സംരക്ഷണ ഫലങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുകയും പുരുഷൻ‌മാർ‌ക്ക് വ്യത്യസ്‌ത ഫലങ്ങളിൽ‌ ശക്തമാണ്, പക്ഷേ സ്ത്രീകൾക്ക് മിതത്വം മാത്രം. ഡോ. വാങ് പറഞ്ഞു: “48 ശതമാനം പുരുഷന്മാരും തേയില ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ്. വെറും 20 ശതമാനം സ്ത്രീകളെ അപേക്ഷിച്ച്. രണ്ടാമതായി, സ്ത്രീകൾക്ക് ഹൃദ്രോഗം, ഹൃദയാഘാതം എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള മരണനിരക്ക് വളരെ കുറവാണ്. ഈ വ്യത്യാസങ്ങൾ ഇത് പുരുഷന്മാർക്കിടയിൽ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിൽ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്ന ഫലങ്ങൾ കണ്ടെത്താനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. “

അവർ പറഞ്ഞു:” ചൈന-പാർ പദ്ധതി തുടരുകയാണ്, സ്ത്രീകൾക്കിടയിൽ വ്യക്തിപരമായി കൂടുതൽ വർഷങ്ങൾ പിന്തുടരുമ്പോൾ അസോസിയേഷനുകൾ കൂടുതൽ വ്യക്തമാകും. “

ഉപസംഹാരമായി, ഫലങ്ങൾ സാധൂകരിക്കുന്നതിനും ജീവിതശൈലിയിലേക്കുള്ള പോഷക മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളും ഉപദേശങ്ങളും വിശദീകരിക്കുന്നതിനും ക്രമരഹിതമായ പരീക്ഷണങ്ങൾ ആവശ്യമാണെന്ന് രചയിതാക്കൾ കണ്ടെത്തി. (ANI)

Comments are closed.