ബജറ്റ് 2020: 50 ലധികം ഇനങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതി തീരുവ സർക്കാർ വർദ്ധിപ്പിക്കും
ബജറ്റ് 2020: 50 ലധികം ഇനങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതി തീരുവ സർക്കാർ വർദ്ധിപ്പിക്കും
January 24, 2020
കൊറോണ വൈറസ്: കേരളം, മുംബൈ, ഹൈദരാബാദ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആശുപത്രികളിൽ ചൈനയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ 10 പേർ
കൊറോണ വൈറസ്: കേരളം, മുംബൈ, ഹൈദരാബാദ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആശുപത്രികളിൽ ചൈനയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ 10 പേർ
January 24, 2020
ബജറ്റ് 2020 | വ്യക്തിഗത ആദായനികുതി നിരക്കുകൾ സർക്കാർ വെട്ടിക്കുറച്ചേക്കാം: റിപ്പോർട്ട്

<ലേഖന ഡാറ്റ- io-article-url = "http://www.moneycontrol.com/news/business/economy/budget-2020-govt-may-cut-personal-income-tax-rates-report-4855351.html "id =" article-4855351 ">

ഇക്കാര്യത്തിൽ അന്തിമ തീരുമാനം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി അടുത്ത ആഴ്ച ആദ്യം എടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു

വരാനിരിക്കുന്ന ബജറ്റിന് മുന്നോടിയായി വ്യക്തിഗത ആദായനികുതി കുറയ്ക്കുന്നതിന് കേന്ദ്രം നിരവധി ഓപ്ഷനുകൾ പഠിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സി‌എൻ‌ബി‌സി-ടിവി 18 റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. അടുത്തയാഴ്ച തുടക്കത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇക്കാര്യത്തിൽ അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

വ്യക്തിഗത ആദായനികുതി കുറയ്ക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ധനകാര്യ മന്ത്രാലയം വിവിധ മാർഗങ്ങൾ പരിഗണിക്കുന്നതായി ഉറവിടങ്ങൾ സിഎൻ‌ബി‌സി-ടിവി 18 നോട് പറഞ്ഞു. നിരക്കുകൾ. നേരിട്ടുള്ള നികുതി ലളിതവൽക്കരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സിന്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി വ്യക്തിഗത വരുമാനത്തിന്മേലുള്ള നികുതി നിരക്കുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതും ഈ ഓപ്ഷനുകളിൽ ചിലതാണ്; നിലവിലുള്ള നികുതി സ്ലാബുകളുടെ പുനർനിർമ്മാണം; നിലവിലെ 2.5 ലക്ഷം രൂപയിൽ നിന്ന് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വ്യക്തിഗത ആദായനികുതി ഇളവ് പരിധി ഉയർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

മണികൺട്രോളിന് റിപ്പോർട്ട് സ്വതന്ത്രമായി പരിശോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

കൂടാതെ, നികുതി വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള വഴികളും സർക്കാർ പരിഗണിക്കുന്നു സേവിംഗ് നടപടികൾ, അതിലൊന്ന് ഇൻഫ്രാ ബോണ്ട് റൂട്ട് വഴിയാണ്. പ്രതിവർഷം 50,000 രൂപ വരെ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ബോണ്ടുകൾ വഴി നികുതി ലാഭിക്കാൻ സർക്കാർ അനുവദിച്ചേക്കാം.

കേന്ദ്ര ബജറ്റ്

ഫെബ്രുവരി 1 ന് അവതരിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു, ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയ്ക്ക് കരുത്തേകുന്നതിനായി ധനപരമായ നടപടികൾ കണക്കിലെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷയുണ്ട്. കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി നിരക്ക് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ അടുത്തിടെയുണ്ടായ നികുതിയിളവിനെത്തുടർന്ന്, വ്യക്തിഗത വരുമാനത്തിന്റെ നികുതി നിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യ ഇങ്ക് ഇപ്പോൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, വ്യവസായത്തിന്റെ ഈ നീക്കം രാജ്യത്തിന്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഉപഭോഗ ആവശ്യകതയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശനം നേടുക അതിവേഗം വളരുന്ന സാമ്പത്തിക സബ്‌സ്‌ക്രിപ്‌ഷൻ സേവനം മണികൺട്രോൾ പ്രോ ആദ്യ വർഷത്തിൽ 599 രൂപ വരെ. “GETPRO” കോഡ് ഉപയോഗിക്കുക. പ്രവർത്തനക്ഷമമായ നിക്ഷേപ ആശയങ്ങൾ, സ്വതന്ത്ര ഗവേഷണവും സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളും വിശകലനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ സമ്പത്ത് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും മണികൺട്രോൾ പ്രോ നിങ്ങൾക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, മണികൺട്രോൾ വെബ്‌സൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ പരിശോധിക്കുക.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ജനുവരി 24, 2020 03:13 ഉച്ചക്ക്

Comments are closed.