റിലയൻസ് പ്രൊമോട്ടർ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഓപ്പൺ മാർക്കറ്റിൽ 11,000 കോടി രൂപയുടെ ഓഹരികൾ കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
റിലയൻസ് പ്രൊമോട്ടർ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഓപ്പൺ മാർക്കറ്റിൽ 11,000 കോടി രൂപയുടെ ഓഹരികൾ കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
March 25, 2020
ജൂൺ പാദത്തിൽ 3.6 ബില്യൺ ഡോളർ വരെ നഷ്ടം ഏവിയേഷൻ മേഖലയാണ് കാണുന്നത് – ലൈവ്മിന്റ്
ജൂൺ പാദത്തിൽ 3.6 ബില്യൺ ഡോളർ വരെ നഷ്ടം ഏവിയേഷൻ മേഖലയാണ് കാണുന്നത് – ലൈവ്മിന്റ്
March 25, 2020
കൊറോണ വൈറസ് നിയമപരമായ വഴക്കുകൾക്ക് കാരണമാകുന്നത് എങ്ങനെ – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
പേയ്‌മെന്റിൽ നിന്നോ പ്രകടനത്തിൽ നിന്നോ ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ COVID19 സാഹചര്യം ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് കമ്പനികൾ ആരോപിക്കുന്ന സാഹചര്യങ്ങളുണ്ട്.

നീണ്ട ടെലിഫോൺ കോളുകളിലൂടെ, അഭിഭാഷകർ ഇന്ത്യൻ നിയമത്തിന്റെ ഭീകരമായ സത്യങ്ങളിലൊന്നായ തടസ്സപ്പെട്ട ബിസിനസ്സ് ഹോഞ്ചോകളെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കുന്നു: ‘ഫോഴ്സ് മജ്യൂർ’ – ദൈവത്തിന്റെ പ്രവൃത്തി മിക്കവരും ഉടനടി ബന്ധപ്പെടും

Covid19

– ചട്ടങ്ങളിൽ നിലവിലില്ല .


സിവിൽ നിയമങ്ങളിൽ ഈ പദം കോഡ് ചെയ്തിട്ടുള്ള ജർമ്മനി, ഫ്രാൻസ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഇന്ത്യൻ കരാർ നിയമം – 148 വർഷം പഴക്കമുള്ള നിയമനിർമ്മാണം, ഒരു കരാറിലെ വാഗ്ദാനങ്ങൾ നിയമപരമായി ബാധകമാകുന്ന സാഹചര്യങ്ങൾ നിർണ്ണയിക്കുന്നു – നിശബ്ദമാണ് പദം `ഫോഴ്‌സ് മജ്യൂർ ‘. ഒരു ‘അസാധ്യമായ’ പ്രവൃത്തി നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള കരാർ അസാധുവായി കണക്കാക്കാൻ ഈ നിയമം അനുവദിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, തർക്കങ്ങളുടെ കോടതി ഫലങ്ങൾ ഓരോന്നിനും വസ്തുതകളെ ആശ്രയിച്ച് ഓരോന്നിനും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും.


കൂടാതെ, രണ്ട് കക്ഷികൾ തമ്മിലുള്ള കരാറിൽ ‘ഫോഴ്സ് മജ്യൂർ’ – അല്ലെങ്കിൽ ലാറ്റിൻ ഭാഷയിലെ മികച്ച ശക്തി – പരാമർശിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽപ്പോലും, ‘പകർച്ചവ്യാധികൾ’ അല്ലെങ്കിൽ ‘പാൻഡെമിക്സ്’ എന്നതിന്റെ നിർവചനത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ഭൂകമ്പം, വെള്ളപ്പൊക്കം, യുദ്ധം തുടങ്ങിയ ദുരന്തങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ‘ഫോഴ്‌സ് മജ്യൂർ’.


“അനിവാര്യമായും, എല്ലാ കരാറുകളും ലിറ്റ്മസ് പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കും … ഇന്ത്യയിലെ വളരെ കുറച്ച് കരാറുകളിൽ പാൻഡെമിക് ഒരു ഫോഴ്സ് മജ്യൂർ ഇവന്റായി ഉൾപ്പെടുന്നു, കാരണം അത്തരം സംഭവങ്ങൾ ഒരിക്കലും പ്രതീക്ഷിക്കപ്പെടില്ല. ഇത് പലരെയും ബാധിക്കും. ലോക്ക്-ഡ by ൺ ബാധിച്ച ചിലത് ബാധിച്ചേക്കാം, കാരണം ഗവൺമെന്റിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഫോഴ്‌സ് മജ്യൂറിന്റെ നിബന്ധനകൾക്ക് വിധേയമായിരിക്കില്ല. ഇതെല്ലാം പാർട്ടികൾ തമ്മിലുള്ള നിബന്ധനകളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, ”ആശിഷ് പ്യാസി അസോസിയേറ്റ് പാർട്ണർ ധീറും ദിർ അസോസിയേറ്റ്‌സും പറഞ്ഞു.


അവസരങ്ങളുണ്ട്

കമ്പനികൾ

ഇതിന് ആരോപണം നേരിടേണ്ടിവരും പേയ്‌മെന്റിൽ നിന്നോ പ്രകടനത്തിൽ നിന്നോ മാറാൻ COVID19 സാഹചര്യം ഉപയോഗിച്ചു. പകർച്ചവ്യാധി പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതുമൂലം ഉണ്ടായ വൻ തടസ്സങ്ങളെയാണ് ഇത് ബാധിച്ചതെന്ന് ബിസിനസ്സുകൾക്ക് തെളിയിക്കേണ്ടിവരും financial സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടും പൊതുവായ മാന്ദ്യവും അല്ല. ANA ലോ ഗ്രൂപ്പ് പ്രിൻസിപ്പൽ അനൂപ് നാരായണൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, “ആളുകൾ കരാറുകൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനോ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനോ തയ്യാറെടുപ്പ് ആരംഭിക്കേണ്ട സമയമാണിത്. ഓരോ കരാറിന്റെയും ഫോഴ്‌സ് മജ്യൂർ ക്ലോസിന് ചില പാലിക്കൽ ആവശ്യകതകളും മറ്റ് കക്ഷികൾക്ക് നോട്ടീസ് നൽകാനുള്ള ബാധ്യതയും ഉണ്ടായിരിക്കും. അതുപോലെ, കരാർ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു കക്ഷി ലഘൂകരിക്കാനുള്ള നടപടികളെക്കുറിച്ചുള്ള തെളിവുകൾ സമാഹരിക്കേണ്ടതുണ്ട്, കൂടാതെ കരാർ നിർവഹിക്കാനുള്ള കഴിവിനെ കോവിഡ് -19 എങ്ങനെ സ്വാധീനിച്ചു എന്നതിന് മതിയായ തെളിവുകളും നൽകണം. ”
ഇതും വായിക്കുക

കൊറോണ വൈറസ്: പഞ്ചാബിൽ കർഫ്യൂ വിശ്രമിച്ചു

കൊറോണ വൈറസ്: ഒരു ബദൽ ഉണ്ടോ? ലോക്ക്ഡ s ണുകളിലേക്ക്?

ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ: സ്ഥിരീകരിച്ച കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ സംസ്ഥാനാടിസ്ഥാനത്തിൽ വേർപെടുത്തുക

കൊറോണ വൈറസ് കാലത്തെ ജോലികൾ

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് കൊറോണ വൈറസ് ട്രാക്കർ സമാരംഭിച്ചു

അഭിപ്രായമിടൽ സവിശേഷത നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കി.

പകർപ്പവകാശം © 2020 ബെന്നറ്റ്, കോൾമാൻ & കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം. റീപ്രിന്റ് അവകാശങ്ങൾക്കായി: ടൈംസ് സിൻഡിക്കേഷൻ സേവനം

Comments are closed.